Asante sana ndugu Devo. <coughs> Habari za asubuhi, wapendwa. Nimejaliwa kuwa hapa tena katika maskani asubuhi ya, ya leo kuendeleza Uh, ujumbe huu mkuu tunaojitahidi kuelezea hili juma la sabini la Danieli. Nasi tunafuraha kuona wengi sana waliokusanyika hapa katika siku hii yenye joto, na hata hivyo tunasikitika ya kwa kwamba hatuna nafasi ya kutosha kuketi. Kuna watu waliosongamana namna hiyo na wakisimama kila mahali, linakuwa si jambo zuri na kwamba hamjaketi kwa raha jinsi ambavyo mngepaswa kuketi, hilo linalifanya vigumu kwenu kuupata. Lakini tutafanya yote tuwezaye kuharakisha, na, na leo ninatumaini ya kwamba mtapata. Kama nikichelewa kidogo, hilo mtanisamehe, kwa sababu huu ndio wakati wa kupiga nyundo. Ujumbe huu ni wakati halisi wa kuutilia mkazo. Tuliweka katika sehemu tatu, ili kwamba tuwe na uhakika wa kuupata. Sasa bila shaka, ku, kusanyiko lililopo hapa linajua ya kwamba hizi ama Jumbe hizi zinarekodiwa na zinatumwa kila mahali ulimwenguni. Karibu kila taifa linapokea kanda hizi ulimwenguni kote, nami ninge ningetaka kuambia wasikilizaji wa kanda jambo hili, popote mlipo katika sehemu yoyote ile ya ulimwengu mlipo, ya kwamba huende kukawa na mambo fulani hapa ndani ambayo pengine msikubaliane nami juu ya mafundisho ambayo ni ninafundisha lakini ningetaka kusema ndugu, labda kwamba kama ungalilielezea jambo hilo jinsi ulivyoliona, huenda likawa tofauti na vile ambavyo ningeamini mimi, lakini ningefurahi kusikiliza yale ambayo wewe ungesema, na ni kwa wazo hili ambapo ninazileta jumbe hizi kutoka kwenye neno la Mungu moyoni mwangu. Uh, ni kwa ajili ya kulijenga kanisa, ni kwa ajili ya kanisa lote, kanisa la ulimwenguni mzima, kanisa la Kristo lililoko ulimwenguni kote, nami na ni kweli ninaamini ya kwamba tunaishi katika siku ya mwisho na jitihada zangu za kuelezea jambo hili na hata hivyo kutojaribu kulifanya nini, hii kulishurutisha kwa njia moja ama nyingine, sijakuwa na hatia kamwe, nijuavyo mimi, ya kufanya jambo hilo. Mara nyingi watu usikia kutoka kwenye kanda na kusema, vema, sikukubaliana na jambo lile, yeye hajui tu yale anayofundisha, hajui maandiko vema. Hilo hilo linaweza kuwa ni kweli kabisa. Unaona, nisingesema jambo hilo eti eh, si kweli, lakini kwangu mimi ni soma bila kuchukua maneno yoyote. Mimi husoma watu wengine wamesema nini na kuyathamini. Kila kitu anachosema mtu yeyote ninakithamini, lakini basi, basi ninalipeleka kwa Mungu na kukaa nalo mpaka ninapoweza kulielezea kutoka mwanzo hadi Ufunuo, kisha ninaliona lote limeshikamana katika Biblia, ndipo ni, ninajua liko karibu kuwa sawa. Na bila shaka pale ambapo wewe uko sahihi, hapo ndipo mahali pamoja tu nilipoondoka ni nilipo mstarini mm, um, na labda mahali ulipokosea ama ulipo sahihi, hapo ndipo mimi nilipokosea na kadhalika. Kwa hiyo tunawathamini ninyi watu wote wazuri mliopo hapa mkutanoni asubuhi ya leo na ninyi watu wazuri mnaosikiliza kanda hizi. Nasi yote yanayofanyika ni kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Nina marafiki wengi wazuri sana kila mahali mbinguni ambao ninawathamini sana that... nami ninaamini ya kwamba nitaishi pamoja nao katika umilele na lisingekuwa moyoni mwangu kujaribu kujaribu kuwadanganya watu hao kwa njia yoyote, lakini ni kujaribu kutimiza kila niwezacho kuwasaidia. Ninajisikia kama Sulemani alivyojisikia wakati alipoomba na kusema apewe hekima ili kwamba aweze kuwaongoza watu wa Mungu. Hilo ni ombi langu kutoka moyoni. Wenzi wangu waliopo pamoja nami hapa hapa ninamwona ndugu Mesia na, na ndugu Roy Bodas, na ndugu Nevo, na Billy Paul mwanangu, geni yuko hapa mahali fulani, na hawa ndugu Teddy na hao wengine. Ninawathamini watu hawa wote wanaokuja kunisaidia. Ninakumbuka hapa si muda mrefu uliopita, ndugu Leo Ono oh, oh alilokuwa nalo ndoto, ndivyo alivyoiita usiku mmoja tulipokutana mara ya kwanza, ya kwamba aliona kilele kikubwa cha piramidi mbali huko juu kabisa hewani, na mimi nilikuwa huko juu nikihubiri mahali fulani, naye akapanda apata kuona ilikuwa ni kitu gani hasa, na wakati alipofikia kule kwenye kilele hiki, mbona nini, akasema yaani, mbali huko juu kabisa hapa, namna fulani ya mwanga kama wa fedha, ama kama sahani, nilikuwa nilikuwa nimesimama nikiwahubiria ni ni watu naye akanishi, akaniashiria, ndipo nikageuka, nikamwangalia. Basi akasema, ulipandaje ukafika huko huko, ningewezaje kuja huko? Nikasema Leo, hakuna mtu awezaye kuja hapa, mtu hana budi kuletwa na Mungu hapa. Sasa upaswi kuja huku juu, unapaswa kushuka na kwenda kuwashuhudia hao watu kule chini baada ya wewe kuona jambo hilo ya kwamba ni kweli, ya kwamba jambo hilo ni kweli. Leo akashuka chini kuwashuhudia watu huo umekuwa ni muda gani ndugu? Lio miaka mingi, sivyo? Miaka mingi tangu wakati huo. Kadiri nijuavyo mimi, amekuwa mwaminifu katika kufanya jambo hilo, kuwashuhudia watu ya kwamba huduma hii inatoka kwa Mungu. Sasa nami nami, sitaki itoke kwangu. Kama inatoka kwangu, basi haifai kitu, kwa sababu hakuna jambo jema ndani ya mtu. Mnaona, halina budi kutoka kwa Mungu. Basi ninapoangalia kila mahali, jana alasiri nilipeana mikono na rafiki yangu ndugu West. Sijamuona bado humu jangoni, ndio nimemuona sasa Siku ya leo. Nanyi mnajua jinsi watu hao wanavyotoka mbali kwa gari huko mbali kutoka kutoka huko Alabama. Jumapili wapata kufika hapa kutoka huko mbali sana Alabama. Ndugu Welch Evans, sikumwona Jumapili iliyopita. Kuna mtu fulani alisema alikuwa hapa. Leo watu hao usafiri kwa motokaa kutoka Tifton, Georgia. Wapata kufika hapa pia, ndugu anayeketi hapa, wenziwe wengi sana, Ndugu Palma kutoka Macon, Georgia nami ninamwona, ninaamini Dada Angri na hao wengine kule nyuma wote wametoka huko mbali Memphis, Tennessee. Sasa nafikiri eh, na wengine kutoka mahali mbalimbali. Nimekutana na mama mmoja sasa hivi hapa ndani kutoka huko mbali Carolina ya Kusini. Sasa nafikiri ya kwamba watu hapa, nilikuwa nikiangalia huko kutoka Chicago na sehemu mbalimbali tu, wakiendesha magari yao mamia na mamia ya maili ili kuhudhuria tu ibada. Halafu wanapofika hapa hakuna nafasi ya kuketi chini, si chumba chenye kibaridishi, jengo la kale lenye joto, kusimama humo wakifuta jasho, wakichukua fedha kutoka mezani, kutoka kwa watoto wao, waje hapa kusikiliza ujumbe huu. Unataka kuniambia hakuna ng'ambo ya kijito hiki mahali fulani, kwamba hakuna mahali wanapokwenda moja ya siku hizi? Hakika kupo. Huo ni uaminifu. Watu hao ni wenye kutoa zaka, si kwamba wao wanakuja tu, wao wanaleta pia zaka na matoleo yao na kuzileta katika nyumba ya Bwana, wakijaribu kufanya yaliyo sahihi. Mungu anawabariki sana watu waaminifu like kama hao, rehema za Mungu na neema ziambatane pamoja nao. Ninamwona rafiki yangu Charlie God. Cox wale wanaotoka huko Kentucky ya Kusini Kentucky na ni kila mahali tu, ukiangalia kila mahali unaona watu kutoka sehemu mbalimbali. Huyu mwanamume kijana anayeketi pale, siwezi kukumbuka jina lake, nilikutana naye huko Chicago or or or like, lakini una, unatoka shule fulani ya Biblia mbali na mahali hapa, mahali fulani, sivyo? Springfield Missouri, Springfield, Missouri, Missouri, Missouri, Missouri shule ya Biblia, Biblia, Assemblies of God. Naam, vema, vizuri. Unaona, wao wanatoka kila mahali tu katika maskini kanisa hili dogo sana Hebu wazia tu yapata kama miaka 30 iliyopita, ni nilipoweka lile jiwe la pembeni. Asubuhi ile nilikuwa nimesimama pale kwenye barabara ya saba umbali wa jengo moja la mji, sikuwa hata nimeoa bado, ni kijana mwanamume tu, nami nikaona ono oh, la watu wamesongamana hapa ndani na kubanana kutoka kila mahali, nami nilifurahi sana nikiwa nimesimama nyuma ya mimbara, na hapo ndipo yeye aliponiambia, lakini hii si maskani yako, naye akaniketisha chini ya mbingu. Nanyi mnajua hadithi yote ambayo imeandikwa kwenye ukurasa wa kwanza wa Biblia uliowekwa kwa jiwe la pembeni pale. So ninawashukuru sana ninyi watu siwezi hilo hilo ni dogo sana, kusema tu vema, ninawashukuru. Lakini ninawaombea ninawaamini, nina ninaamini katika matukio yenu na Mungu. Siamini ya kwamba mwanamume ama mwanamke angeendesha gari mamia na mamia ya maili kuja hapa ili kuonyesha anavaa nguo za namna gani. Sidhani wangefanya jambo hilo la, hawangekuja hapa kusudi wapate kuonekana. Wao wanakuja hapa kwa sababu ni waaminifu tena sana kwa ajili ya wokovu wa nafsi ombi langu ni mungu nisaidie, nisaidie niwe hata na nusu tu ya uaminifu huo, kujaribu kuwahudumia kwa yote yaliyo ndani ya, ya moyo wangu na kumtazamia Mungu. Ujumbe huu naona asubuhi ya leo umechorwa hapa kwenye ubao hapa kwa namna fulani ni kwa ajili ya kufanya tu nini, hii kuelezea, ninapoendelea kujaribu kufanya hivyo, ili kwamba mpate kuelewa yale ninayojaribu kusema na haya majuma sabini ya Danieli yamekuwa ni somo moja kubwa, siku mbili, mchana na usiku. Karibu nimekuwa mwishoni mwa juma hapa, nimekuwa nikiendelea nazo, nikijaribu kupata maneno ya kusema kwa ajili ya kweli. Hayana budi kulingana na bibilia yote. Unaona, uwezi kuyachukua tu andiko moja dogo tu na ku kulelezea lieleweke, na halafu useme vema, hivi ndivyo hili linavyosema, kisha ugeuke na kusema vema. Lakini uh, mahali hapa li, linasema jambo lingine, linapinga jambo hili hapa Haliwezi kufanya hilo, halina budi kusema jambo lile lile wakati wote. Kama ufanye hivyo, mbona hilo basi, ume, umekosea. Na hivyo ndivyo jinsi nilivyojaribu kufundisha jambo hilo, jambo lingine kwenye kanda, kwa kuwa sasa yananaswa. Upinzani eh, mkubwa sana nilionao kwenye kanda kutoka kwa ndugu zangu katika sehemu mbalimbali ulimwenguni ni kuamini katika neema ya Mungu ambapo ninafundisha jinsi vile ninavyofundisha ya kwamba tulichaguliwa tangu zamani kabla ya mwanzo wa ulimwengu. Ndugu zangu wa Kipentekoste, bila shaka ninajua ya kwamba mawazo yenu ni ya washika sheria, naona nani, ninajua kidogo linatatiza maoni yenu. Lakini wewe kama ndugu Mkristo, je, mbona usilitafakari vya kutosha na kupiga magoti mbele ya Mungu ukiwa na Biblia yako na umwombe Mungu akuelezee jambo hilo? Ungeweza kufanya jambo hilo, ungechukua msimamo wa kisheria na kujaribu kulifanya liungane kutoka Mwanzo hadi Ufunuo na uzao wa nyoka. Hilo ndilo linaloua watu. Wengi hawaamini hilo, lakini kama utasoma tu katika Mwanzo, Biblia ilisema ya kwamba nyoka alikuwa na uzao nami na nitaweka uadui kati ya uzao wa nyoka na uzao wa mwanamke. Kwa hiyo nyoka alikuwa na uzao. Na kama uzao wa nyoka ulikuwa ni wa kiroho, basi Yesu hakuwa mwanadamu. Kwa hiyo uzao wa mwanamke ulikuwa watu wa kiroho. Wote wawili walikuwa na uzao, na uadui ungali bado upo. Nyoka alikuwa na uzao, na kama utachukua tu Biblia yako na upiga magoti uwe mwenye uchaji sana mbele za Mungu, ninaamini Mungu atalifunua kwako. Na kama uelewi na jambo hilo, mimi ninapatikana ni wakati wetu wote kufanya niwezavyo kukusaidia kwa barua ama kwa mazungumzo ya kibinafsi, ama kwa chochote kile ambacho ningeweza kufanya kukusaidia nacho. Bila shaka tunatambua ya kwamba hilo halimuokoi mtu wala halimhukumu mtu, lakini linaleta tu mwangaza juu ya somo ambalo tunajaribu sana kuwafanya watu waone. Mnaona, linaleta mwangaza tu. Sasa kwa wasikilizaji wanaonekana, nilisema jambo hili kwa ajili ya hizi kanda, mnaona, na kanda hizi zinaenda kote, kila mahali. Sasa hebu na tuinamishe vichwa vyetu kwa muda kidogo kabla hatuja uh, mkaribia mwandishi wa neno hili. Na ni wangapi katika mkutano huu asubuhi ya leo wana haja kusema tu mimi ni mhitaji, e Mungu ni rehemu mimi? Bwana awabariki. Na kwa hao watakaosikiliza kanda hii mtakapoisikia, Mungu na awajalie haja yenu. Baba yetu uliye mbinguni, sisi ni watu wenye shukurani, hata hivyo tu watu wasiostahili, lakini tunakikaribia kiti chako cha nehema asubuhi ya leo kwa sababu kwamba tumealikwa kuja. Yesu alisema, mkimwomba Baba jambo lolote katika jina langu, nitalifanya. Sasa tunajua ya kwamba jambo hilo ni kweli. Audience, na hapa katika wasikilizaji uh, na huko nje katika, katika nchi ambako kanda hizi zitaenda labda kutakuweko na makumi elfu mengi ya Wakristo waliozaliwa mara ya pili, pili watakaosikia jambo hili, nasi tunajua Baba, ya kwamba tunapozaliwa mara ya pili ya kwamba roho yetu inazaliwa kutoka juu, ni Roho wa Mungu Roho Mtakatifu juu yetu nasi tunatambua ya kwamba Roho Mtakatifu huyo ana nguvu zote na anaweza kutufanyia jambo lolote tunalotamani atufanyie. Basi Baba wa mbinguni, tungekuomba uachilie imani yetu kwa Roho huyo, ili aweze kutupatia sisi asubuhi ya, ya leo na kwa ajili ya utukufu wa ufalme wa Mungu, haja hizi zote na shahuku Totally, lakini mimi sitoshelezi kabisa kulielezea. Sasa tunakuita wewe mwalimu mkuu uliyeliandika hili cards, neno uliyelivuvia, uliyempa hilo Nabii Danieli nasi tunaomba ya kwamba utatupelekea upako asubuhi ya leo katika siku hizi za mwisho, kwa kuwa yeye alisema ya kwamba kile kitabu kitafungwa mpaka wakati huu; ya kwamba utafungua ufahamu wetu na jalia kuwepo na imani nyororo moyoni mwetu, ambayo italia hata neno lishikilie, na lipate uzima na kuzamitia haki katika maisha yetu, ambayo limekusudiwa kuleta imani yetu katika Mungu na ituletee hilo asubuhi ya leo, kwa kuwa tunakungojea kwa unyenyekevu sasa, na tunajiweka wakufu kwakwe katika jina la Yesu Kristo amina. Sasa tunashukuru kwa asubuhi ya leo kwa ajili ya nafasi hii nzuri tena kufungua kurasa hizi za neno la Mungu la milele sasa Sababu ya mimi kuchukua jukumu la kujaribu kuelezea jambo hili ni kwa sababu tunapitia katika kitabu cha Ufunuo, na ndio tu tumalizie nyakati saba za kanisa, na tena katika mwisho wa sura ya tatu ya kitabu cha Ufunuo kanisa linanyakuliwa kutoka duniani kwenda utukufuni. Nami nikijaribu kwa moyo wangu wote kuwaletea watu jambo hili ya kwamba wao wanatarajia jambo fulani kutukia ambalo wameona limeandikwa katika kitabu cha Ufunuo wakati halikuwa linatumiwa kwa wakati wa kanisa, nasi tunakaribia wakati wa mwisho kuliko mnavyofikiria siku chache zilizopita usiku, bili nini wangu ama mkaza mwanangu hasa alinipigia simu usiku sana. Akasema kulikuwa na mtu jina lake Andy Haman, ambaye ni binamu yangu, alikuwa amelala kifa hospitalini. Nilitoka nikaenda kumuona, walikuwa wamempa dawa ya kulevya kupita kiasi, mimi nyingi sana, hata alikuwa amelala, nami sikuweza kuzungumza naye. Asubuhi yake nikamwomba Mungu amweke hai mpaka nitakapoweza. Andy ni mtu mzuri, lakini ni kwamba tu yeye hakuwa ni Mkristo. Yeye si mjomba, ni binamu, alimuoa binamu yangu. Then, na alafu wakati shangazi Ade aliponiambia, akisimama pale alisema, Bili miaka yote hii themanini ya maisha yake hajamtumikia Mungu, lakini akasema majumba machache yaliyopita alikuwa ameketi nyumbani yeye, umri wa miaka themanini, bila shaka yeye hafanyi kazi nyingi za mikono, lakini alisema yeye alimwita na kusema, Ade, unajua nini, Kristo alikuja mbele yangu hapa dakika chache tu zilizopita. Akamwangalia akasema okay, Andi wewe wewe, kuna nini? Akasema yeye akasema la, yeye alisimama papa hapa mbele zangu center, kisha akasema jambo fulani, akasema later, alisema nini? Siku zimeenda kuliko unavyodhania katika majuma machache tangu wakati huo. Majuma the mawili ama matatu alikuwa ameshikwa na stroke na alikuwa amelala hospitalini anakufa. Nikasema shangazi Ade, ad, huna aibu kwa kukosa kuniita ama mtu fulani ili niweke moyo wake katika hali nzuri kwa ajili ya saa hii ambayo sasa ameifikia nikamwomba Bwana asubuhi yake. Wakati nilipo, hakuweza kuongea, kwa hiyo nilimuuliza tu <coughs> nikasema, unaweza kunisikia mjomba Andi? Naye aliweza kutikisa kichwa chake kidogo na kufungua taya zake. Nikamwombea, nikamfanya atubu dhambi zake mbele za Mungu. Nilitaka kumbatiza, naye anti Ade alitaka kubatizwa Ndipo nikashuka nikaenda ukumbini kumuona maskini mama mmoja kijana anayeishi karibu nasi hapa, ambaye walikuwa wanataka kumpeleka kwenye hospitali ya wenda wazimu, naye bwana alimfanyia jambo kubwa, akaja nyumbani. Ndipo um, nilipokuwa nikipanda njiani, nikakutana na dada mweusi, naye akasema, and she said, Archer, wewe sie, uh, uh, ndugu Branham? Nikasema ni mimi. Akasema unanikumbuka mimi ni Bibi Dry, nami nikasema ndio, ninaamini nina, ninakukumbuka Pete Dry na hao wengine, nikasema ndio ninakukumbuka. Akaangalia chumbani na wakati tulipo nini, nikashangaa kwa nini alisema jambo hilo. Na hapo mjomba Andy alikuwa tayari ame, ameamka kitandani, ameketi pale akisogeza mikono na viungo vyake kama mtu mwingine yote yule, akijaribu kushika kile kitu Kile kitu chini ya kitanda ili aweze kutoka pale na kwenda zake. Now, sasa wao wanakuja kubatizwa katika jina la Bwana Yesu, yeye na mke wake. Kwa hiyo so, lakini sababu ya mimi kulisema jambo hilo ni kwamba wakati umeenda sana kuliko tunavyofikiria, nami ninaamini ya kwamba haya majuma so sabini ya Danieli yatatufanya tufahamu sasa karibu ndugu zetu wote wa Kipentekoste, jambo ambalo nililisema mapema kwenye kanda, ya kwamba wao hawakubaliani na jambo hili, wanatazamia kitu kikuu chenye nguvu kitukie. Na ndugu zangu, kama mtasikiliza kwa makini kabisa, wala msilinii na msikilize, mtaona ya kwamba hilo jambo kubwa lenye nguvu limepita tayari. Yesu yuko tayari kurudi kanisa linaondoka kwenye sura ya tatu ya Ufunuo. Hakuna jambo limesemwa, mm, ndani juu ya chochote kile, lakini jambo la mwisho lilikuwa ni tu ni yule mjumbe wa mwisho wa wakati huu, alafu tunashughulika na Wayahudi mpaka kule kuja tena na bibi harusi katika sura ya 19, kutoka sura ya sita mpaka ya 19 zote ni Wayahudi. Hayo ndiyo ninayotaka kumwambia ndugu yangu mwema hapa, wakati wa hii mihuri, ndugu Hood ambaye hapo awali alikuwa shahidi wa Yehova yeye na familia yake yote, hapa asubuhi ya leo ya kwamba wale mia na arobaini na nne elfu hawakuwa hawakuwa na uhusiano wowote na mataifa, ni Wayahudi. Mnaona, wala si ule mwili wa siri wa Kristo duniani leo. Bibi harusi ndiye huo mwili wa siri. Kwa Roho Mtakatifu tumebatizwa katika mwili huo wa siri. Now. Sasa tunajua ya kwamba katika kitabu cha Danieli, okay, hapa ambapo tulikuwa tukisoma, so tutakisoma tu tena kwa sababu ni neno lake katika sura ya tisa ya Danieli aya ya 24, muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu, ili kukomesha makosa, kushikilisa dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu, na kuleta haki ya milele na kutia muhuri maono na unabii, na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Aya ya 25, basi ujue na kufahamu ya kwamba tangu, sikiliza, hilo ndilo tulilokuwa tukizungumzia na tulimalizia hilo jumapili usiku, kupatia ma, mafuta palipo patakatifu sana hapo ndipo tutakapoanzia siku ya leo kwenye aya ya 25. Na kwa hiyo basi ujue na kufahamu ya kuwa tangu kuwekwa amri ya kutengeneza na kujenga upya Yerusalemu yani, mji wako mtakatifu unaona, hata zamani za masia aliye mkuu, kutakuwa na majuma saba na katika majuma sitini two, na mawili utajengwa tena pamoja na njia kuu zake na handaki, naam, katika nyakati za tahabu. Na baada ya yale majuma and sitini and na mawili masi atakatiliwa mbali, lakini si kwa ajili yake na watu wa mkuu atakayekuja watauangamiza mji na patakatifu, na mwisho wake utakuwa pamoja na gharika, na hata mwisho ule vita vitakuwako, ukiwa umekwisha kukusudiwa. Na sasa kumbuka, huo ndio mwisho wa vile vita. Tunalo kwenye ubao hapa. Na sasa tunaanza jambo lingine, naye atafanya agano thabiti na watu wengi, wengi, kwa muda wa and juma and moja fifth, na kwa nusu ya juma hiyo ataikomesha sadaka na dhabihu, na mahali pake litasimama chukizo la uharibifu, na hivyo hata ukomo. Hiyo ni kusema yote na gadhabu iliyokusudiwa imemwagwa juu ya mwenye kuharibu. Oh, lohu ni somo la namna gani! Nilimwambia mke wangu hivi majuzi I sijui kama kweli watu wanalipata sasa ninawatakeni mlipate, msi kama ninyi, itatubidi kukaa hapa siku nzima, tukae tu. Sasa sisi sisi, sisi tunataka kulipata. Mnaona tu. Tunataka kujua ya kwamba ni kweli na ninyi light mngaliweza tu kuliona. Nami nitawauliza labda, alafu tena baadaye nitaiacha jedwali hii ininginii hapa, na ninyi naweza kuichora baadae. Njoni hapa alasiri ya leo, wakati wote mnaotaka na mchore jedwali hizi na kadhalika, zitawasaidia kufahamu Ndiyo sababu niliweka pale kusudi mpate kufahamu. Sasa hebu na turudie kidogo, tupate kupata msingi. Sasa Danieli alikuwa anahusika juu ya watu wake, kwa sababu alikuwa amemsoma nabii Yeremia na, na akafahamu ya kwamba Yeremia alikuwa amesema ya kwamba wangekuwa uhamishoni kwa muda wa miaka sabini. Halafu basi alikuwa ameona basi walikuwa tayari wamekuwa wamishoni kwa muda wa miaka sitini na minane. Kwa hiyo yeye alijua wakati ulikuwa umekaribia. Kwa hiyo aliwekea kando kazi zake zote, akashusha kama kawaida mapazia ya kazi zake zote za kila siku, akauelekeza uso wake kwa Mungu, akavaa magunia na majivu, akaanza kufunga na kuomba apate kufahamu wakati huo utakuwa lini ndipo tunaona kama you know, nilivyosema hapo awali before. Tafadhali geuza hilo kuelekea upande ule kidogo tu, hicho kibaridishi kimezidi tu kidogo kinanifanya kupelewa na sauti. halafu days, asante ndugu now, sasa kwa vile tunaona ya kwamba Danieli Daniel, alitaka kupata habari hizi kwa ajili ya watu keep. wake and, nami Daniel, nafikiria nini hii he kama he Danieli kwa kusoma manabii waliomtangulia naye alikuwa na ufahamu wa namna hii ya kwamba alikuwa karibu na mwisho, na akamsi Mungu kwa maombi apate kujua ule mwisho ulivyokuwa karibu. Basi ninafikiri tuna haki kwa kuona ya kwamba tuko mwishoni mwa barabara sasa, kuvaa si nguo za magunia na majivu, lakini tutupilie mbali mambo ya ulimwengu na masumbuko yetu ya maisha haya, na tumtafute Mungu tupate kujua ni siku gari ya mwaka tunayoishi ndani yake, kwa sababu tunaona tuko katika mwisho na ili kwamba kanisa litafunga na kuomba na kuwa tayari. Hiyo ndio sababu nimejitahidi kuchukua jukumu juu yangu, bila kujua jinsi ya kulielezea jambo hili, kwa sababu nimelipita kila wakati na sema hayo majuma sabini ya Danieli kwa sababu usikuweza kuyafahamu na hiyo ndio sababu nimechukua jukumu juu yangu, sasa kujaribu kuyaelezea, nami ninaamini na ee, kwa, kwa msaada wa Bwana ninaweza kufanya jambo hilo kwa neema yake, kulifikisha mali ambapo, kuwaonyesha jinsi tulivyo karibu na kule kuja kwa Bwana. Sasa Danieli alikuwa tu katika miaka miwili, halafu na tunaona ya kwamba wakati alipokuwa katika maombi malaika Gabrieli alimwendea haraka, na si kwamba alimwelezea tu ni lini watu wake watatoka uhamishoni, lakini pia yote yaliyokusudiwa kwa ajili ya watu wake, yote yaliyokuwa yamesalia kwa ajili ya watu wake. Alisema kuna majuma sabini bado yaliyosalia kwa ajili ya Wayahudi. Alafu tunaona ya kwamba alikuwa na makusudi sita, moja la hayo lilikuwa ni kukomesha makosa na, na kuishiliza dhambi, kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu, kuleta haki ya milele, kutia muhuri ono na unabii na kumtia mafuta aliye mtakatifu sana. Nasi tumechukua Jumapili iliyopita asubuhi Danieli katika hali yake kule akiomba Jumapili iliyopita jioni tukitoa maandiko ili kwamba watu wapate kuyasoma watakapofika nyumbani. Mliyasoma, mliyapenda vizuri sana. Sasa zile sababu sita, nasi tunaona ya kwamba kwenye kusudi hili la sita kumtia mafuta aliye mtakatifu sana, tunaona ya kwamba aliye mtakatifu sana daima liliwakilisha kanisa Church, ile maskani na jambo la mwisho lililopaswa no, kufanywa lilikuwa ni kutia mafuta mahali patakatifu sana iyo ni ile maskani ya ule utawala wa miaka elfu, ambamo yeye ataishi katika ule utawala wa miaka elfu ambamo now, tutaishi sasa day, leo sasa tunakaribia yale majuma sabini, ni nini? 70, na hii ni sehemu iliyo muhimu sana Bible, yale majuma sabini The... sasa tunajua ya kwamba maandiko hayawezi kusema uongo, hayana ha, budi kuwa ni kweli this... na kama malaika huyu Gabrieli alikuja na kumwambia Danieli ya kwamba kuna majuma sabini tu yaliyosalia kwa ajili ya Wayahudi we... sasa tungewekea jambo hilo kwa siku sita ama juma la siku saba. But... lakini katika unabii daima yanatolewa katika mifano na kwa hiyo hapana shaka ya kwamba katika nyakati zote zilizopita kumekuwekwa na mamia, mara mamia ya watu wanachuoni, watu wenye uwezo wakijaribu kuelezea haya majuma sabini yalikuwa ni nini. Nami nimesoma mengi ya maelezo yao juu ya jambo hilo, nami ninashukuru sana kwa ajili ya Bwana Smith wa kanisa la Sabato kwa ajili ya maoni yake. Ninashukuru kwa ajili ya Dr. Larkin kwa maoni yake. Ninashukuru kwa kwa kwa ajili ajili ya ya ya dr maoni yake. Hawa wanachuoni wote wakuu kwa ajili ya maoni yao juu ya This, reading, na katika kuwasoma linanipa mwangaza mwangazi sana ya kwamba ninaweza kupata mahali panapoonekana kwamba ni sahihi, uh, lakini kupata uh, maoni ambayo uh, ni, nilifikiri ningeweza kueleza, kueleza. Nilitafuta sana kwenye kitabu cha maarifa yote juu ya wakati kutafuta kujua maana ya wakati, na tunaona hapa ya kwamba tuna wakati, wakati na nusu wakati. Wakati ni nini? juma moja ni nini? Sasa hiyo imekuwa ni miaka elfu tatu mia nne na themanini iliyopita tangu jambo hili lilipokuwepo, tangu Mungu alipoanza kuwashughulikia Wayahudi miaka mingi mingi iliyopita. Danieli alikuwa KK na wakati huo ilikuwa ni 538 KK, miaka 538, kabla ya Kristo, wakati aliponena jambo hili la wakati wakati, wakati na nusu wakati, na majuma sabini. Angalia ambapo majuma sabini angemchukua, mbona yeye alikuwa angali huko Babeli katika majuma sabini, na hata hivyo Mungu alimwambia ya kwamba huo ndio wakati wote uliokusudiwa juu ya watu wake. Sasa kanisa langu hapa linajua ya kwamba daima katika miaka yote nimewaambieni Mkitaka kujua ni siku gani ya juma, angalieni kalenda. Lakini mkitaka kujua wakati tunaoishi, waangalieni hawa Wayahudi. Hicho ndicho kipimo tu cha wakati Mungu. ha, Hakuweka nyakati fulani zozote kwa ajili ya mataifa, hakukuweko na kipindi fulani cha wakati. Na hapo ndipo ninapofikiria kwamba waandishi wengi mashuhuri walipochanganyikiwa na walikuwa wakijaribu kuwekea haya kwa Myahudi na mataifa, kwa sababu alisema watu wako, lakini alikuwa akinena na Danieli, si na kanisa Watu wa Danieli Myahudi. Kama angalikuwa akizungumza na kanisa, huwezi kulifanya jambo hilo lifikie mali popote. Una, unarudi nyuma kabisa hata kabla ya kule kuja kwa Kristo. Lingeishia katika mnamo yoyote ya majuma ya kinabii ungalitaka kuyaweka ndani yake, tayari yameisha. Lakini yeye ya alikuwa anazungumzia Wayahudi. Kwa hiyo basi Wayahudi ndiyo saa ya Mungu. Nakumbuka hapa si muda mrefu uliopita wakati ndugu Agan Bright wa California, California, uh, uh, makamu wa rais wa shirika la kimataifa la wafanyabiashara wa injili yote alipofika alipokuja nyumbani uh, kwangu na kuleta ka kanda na si kanda, bali si sinema ambayo wao ya usiku wa manane kasoro dakika tatu, hiyo ilichukuliwa katika utafiti wa kisayansi Nilipowaona hawa Wayahudi wa wakirudi wakirudi Yerusalemu, nikaja hapa maskanini na kusema najisikia kama nimeongoka upya. Wengi wenu mnakumbuka jambo hilo, nilisema kuwaona hawa Wayahudi wakirudi. Yesu alisema katika Mathayo sura ya ishirini na nne, wakati mtakapouona mtini ukichupua matawi yake, mtajua la kutazamia. Mnaona Wayahudi wakirudi. Sasa nina maoni machache yaliyoandikwa hapa Like into... ningetaka kuyapitia basi. Sasa nita nitachukua wakati wangu ili kwamba ninyi pia mweze kuyaandika. Sasa haya yote yatatukia, haya these... we... sasa sisi katika wakati tunaoishi sasa, haya yote yanatukia kwa nani? Hii ni ya nanihi... the... Wayahudi hayana Nothing... uhusiano wowote na kanisa, hata kidogo chochote kutoka Ufunuo sura ya tatu hadi ya kumi na tisa hakina uhusiano wowote na kanisa. Huwezi kulifanya litokee, sawa? Haliko hapo tu. Sasa ninataka kuelezea jinsi nilivyopata jambo hili. Sasa kwenye ubao wengi wenu mtaona ya kwamba nimechora, nikatenga nyakati jinsi ambavyo hilo huingia kwenye nafasi ili kwamba lifanywe hivi kwamba kila mtu anaweza kuelewa. Mnaweza, hamwezi kuona kutoka huko nyuma? Nadhani mwandiko ni mdogo sana na huo ni mwandiko wa Beki. <laughs> Nilifikiri na picha hiyo, nilikuwa nimechora moja mbaya kuliko hiyo, lakini Beki alichora hiyo ya ile sanamu ya ndoto ya Nebukadreza, nami nafikiri inaonekana zaidi kama msichana Beki kuliko ya mwanamume. <laughs> Lakini hata hivyo, ita itatoa maelezo yale tunayotaka. Sasa, kama tukisoma katika Biblia ya kwamba kuna majuma sabini yaliyokusudiwa juu ya watu The, ile hayana uhusiano wote na kanisa. Yale majuma sabini hayana uhusiano wote na kanisa. Kama ukiangalia hapa kwenye jedwali hii, nimeweka wakati wa kanisa kati ya majuma hayo sabini, tunalo hapa. Ndugu fulani huko Georgia alituchorea hilo hapa tulipokuwa tukipitia zile nyakati za kanisa, nasi tuna hakika tunaweza kuelewa maana ya jambo hili. Huu weupe katika kanisa hapa, hiyo ina maana kwamba lote lilikuwa ni la kimitume, na alafu katika wakati wa pili wa kanisa walikuwa na fundisho la Nikolai, ama walikuwa na matendo ya wanikolai yakuwa yamefanyika fundisho. Wakati wa tatu wa kanisa likawa ni fundisho, na katika wakati wa nne wa kanisa likaunda madhehebu na ilikuwa ni upapa wa Kirumi, na katika, uh, katika wakati wa nne wa kanisa huo ulikuwa ni zile zama za giza. Unaona giza lote kule linawakilisha unikolai ama urumi. Ile sehemu nyeupe inamwakilisha Roho Mtakatifu, kanisa, na kwa kuwa lilikuwa lianza kwenye zamani za Mtakatifu Paulo, kanisa lote la kimitume lilijazwa na Roho Mtakatifu ndipo matajiri wakaanza kuingia, ndipo hatimaye wakaungana na kufanya kanisa jipya kabisa kutoka kwa hilo, na ndipo hilo kanisa dogo tu likachomwa moto na likapigwa kwa mawe na kulishwa kwa simba na kila kitu. Katika yale matengenezo, akaja Luther, mwanga zaidi kidogo, mnaona. Katika siku za Wesley, ukaingizwa mwanga mwingi zaidi tena. Lakini katika wakati wa mwisho wa kanisa hapa, ule wakati wa kanisa la Wanikolai, huo ndio wakati ambao sisi si wa Wanikolai, lakini wa Laodikia, huo ndio wakati tunao Unaona, hamna mwanga mwingi sana mtu. Fulani wakati walipoona mchoro wake pale, alisema jone aibu, ndugu Branham, wakati huu mkuu wa mwangaza. Nikasema ningedhania utakapochujwa kweli kweli hilo hata halielezi hali ya mambo well, ilivyo wakati utakapopata wale walio na moyo msafi kweli, waliozaliwa kwa roho. Kumbukeni, huu ulikuwa ndio wakati pekee wa kanisa ambao Kristo alikuwa ametupwa nje ya kanisa lake mwenyewe. wa zote hizo tunakukiri kwingi sana, lakini je, tuna umilikaji? Ndio tunaonena habari zake. Kristo kweli yumo kanisani, watakuwa katika uchache sana. Sasa hebu natuelezee yale majuma sabini ya Danieli kwa, kwa ufupi. Sasa huenda nikarudia hapa usiku wa leo tena, wahudumu wa Injili, kama msipokubaliana na jambo hili ni vema. Yamegawanywa katika vipindi vitatu kama tunavyoona katika Danieli tisa, vipindi vitatu. Kwanza kipindi cha majuma saba, halafu na makumi sita na mbili ambayo ni sitini na mawili, halafu kipindi cha juma moja. Yamegawanywa katika vipindi vitatu mbalimbali mbali. Sasa nimeyagawanya hapa kwenye ubao, kipindi cha kwanza, kipindi cha pili, na nijuavyo mimi kwa injili, kwa Roho Mtakatifu, ya kwamba wakati wa mwisho Mungu anamrudia tena Myahudi. Sasa tunajua Paul kwa God, injili zote ambazo Paulo alifundisha. Uh, nao wengine, ya kwamba Mungu atamrudia tena Myahudi Vema basi, kama yeye atamrudia tena Myahudi, tunawezaje kuliweka jambo hilo huko nyuma katika wakati wa Danieli? Hatuna budi kulitumia katika wakati huu wa mwisho, na ni baada ya kanisa la mataifa kuondoka. Maana yeye huwashughulikia Israeli kama taifa, sisi tunashughulikiwa kama mtu binafsi. Sasa nina maandishi yameandikwa hapa ambayo ningetaka kuwasomea tunapoendelea. Sikiliza, tangu kuwekwa amri ya kutengeneza na kujenga upya Yerusalemu, ambapo ilikuwa ni tarehe 14 mwezi wa Machi. Kama yeyote wenu akitaka kuandika hayo katika Kibrania, utakuta unaitwa Nisan. Nisan ambalo maana yake ni Machi. Amri ilitolewa katika tarehe 14 ya Machi mwaka 445 KK. Tangazo lilitolewa kulijenga kulijenga upya hekalu. Nafahamu jambo hilo kwa kuwa ninyi watu mmesoma maandiko hayo. Mpaka lilipokamilika, ilichukua miaka arobaini na tisa kumalizia lile hekalu pamoja na mji kujenga upya Bible... na kama vile bibilia ilivyosema hapa, Danieli akinena Daniel, <clears throat> ama yule malaika akimwambia Danieli ya kwamba kuta na zitajengwa katika wakati wa nyakati za taabu, na wengi wenu nakumbuka wakati lilipojengwa walijenga huku wameshika mawe na chokaa katika mkono mmoja na mkono mwingine upanga, wakiangalia adui, na ungejengwa katika nyakati za taabu. Kwa hiyo hapa ndipo ninapopata hizo ninapopata siku zangu. Sasa tuna nini mbili kalenda tatu tofauti. Sasa tunarudi kwenye ile kalenda ya kale ya elimu ya nyota na tunaona ya kwamba katika kalenda ya Julia kuna siku mia tatu na sitini na tano na robo moja ya siku katika mwaka mmoja. Wanapima hizo kwa kupita kwa Sardis na nyota mbalimbali na kadhalika, waliupima. Sasa tunaona katika kalenda ya Kirumi ambayo ndiyo tunayotumia siku hizi, siku mia tatu na sitini na tano katika mwaka kwa kalenda hiyo lakini katika kalenda ya Kikristo ama ya kinabii tunaona ya kwamba kuna siku mia tatu na sitini tu katika mwaka. Sasa unaweza kushangaa mchafuko huo ulitokea namna gani? Sasa hili naweza kulisema tu kama mimi mwenyewe ninayenena, ninaamini ya kwamba kule nyuma, kabla ya yale maangamizi ya kabla ya wakati wa gharika, huko nyuma katika siku za Ayubu na kadhalika, kwamba wao waliangalia majira kwa nyota nasi tunafahamu, ama huko nyuma, kabla ya wakati huo, ya kwamba dunia ilisimama wima sawasawa sawa. Alafu kwa dhambi za mwanadamu kule kuangamizwa kwa dunia nayo ikainama na mafuriko ya kaja. Kwa kwa hiyo tuna ile mito mikuu ya barafu na kadhalika, na upande wajuna, wa juu na wa chini wa dunia umejaa barafu. Tunajua jambo hilo, nayo dunia haisimami wima sawa sawa, imeinama. Jambo hilo liliitikisa likaitoa, ambapo mwezi na nyota ambazo walizokuwa wakiangalia, nao ndipo wakaziweka mali pengine, ama, ama ungeweza kujua saa kwazo tena kwa sababu imeinama. Imeinama upande wa nyuma, kwa hiyo haingezipa Hizo nyota katika wakati ule ule, kwa sababu ha haiko kwenye mstari wa hizo nyota. Mnaelewa, ninaamini. Hivyo ndivyo ilivyo, imeinama nyuma, katika hali hiyo. Na jambo hilo linaonyesha tu ya kwamba hiki ni kipindi tu cha wakati. Hamwezi kuona Mungu hana mambo yaliyovurugika, anaiachilia tu iendelee namna hiyo kwa kitambo kidogo, nami ninaamini kabisa ya kwamba jambo hilo lilifanyika, na katika siku hizi za mwisho ndipo Mungu atakapofunua siri hizi kwa kanisa. Yeye hajafanya jambo hilo hapo kabla, na sababu yeye hakulifanya hilo ni kulifanya kanisa likesha na kuomba wakati wote, likiwa alijui ni wakati gani jambo hilo lilikuwa likija. Lakini mnakumbuka katika Danieli 12 yeye alisema wenye hekima watafahamu katika nini hii ya mwisho, katika siku hii ya mwisho. Unaona, amepewa ufunuo, roho ya hekima inaingia ndani ya kanisa, kulijulisha kanisa kwa ufunuo wa Roho Mtakatifu. Kulileta kanisa na kufunua kwamba tunaishi katika siku gani. Jinsi ile ile tu Gabrieli alivyokuja kwa, kwa Danieli, Roho Mtakatifu alilijia kanisa katika siku za mwisho kufunua mambo hayo makuu ya siri yenye kilindi. Mnaelewa sasa? Basi hilo lingetupilia mbali huo mwaka wa elimu ya nyota, ama mwaka wa julia kalenda. Unaona mwaka wa mwashi, kwa sababu dunia inalala upande, sote tunajua jambo hilo kwa kusoma shuleni, na imevurugika. Kwa hiyo wao, hizo nyota zingepita kwa mstari mmoja pamoja na dunia wakati ule ule. Kwa hiyo kalenda ya Kirumi imekosea pia kwa sababu huwezi kuweka siku pamoja. Kuna mambo mengi tu ambayo ningeweza kusema papa hapa ya kwamba tunaona hata kwa maumbile yenyewe yanatufundisha kuna siku 30 tu katika mwaka. Exactly, hilo hilo kabisa, siku thelathini katika mwezi, si thelathini na moja alafu thelathini kitu kingine naona. Lakini jambo hilo lilifanywa katika uchumi mkuu wa Mungu, kuliweka kanisa likikesha na kuomba, mpate kusafisha nguo zenu katika damu ya mwana kondoo. Lakini lo, katika siku hizi za mwisho yeye aliahidi. <laughs> Sasa tunaona mahali tunapoishi sasa. Kumbukeni lile kusudi, kusudi pekee ni kufanya jambo hili sasa. Kama kulikuweko na saba, angalia, kuna siku arobaini kamili 149 hasa katika ule wakati wa kulijenga lile hekalu. Yale saba ni majuma saba ya kinabii, majuma saba, maana kuna majuma saba yaliyokusudiwa kwa ajili ya hekalu, kulijenga hekalu, na lilijengwa kwa miaka 49 kamili. Sasa tuna maana ya wakati wa majuma maana kama Bibilia ilisema na yule malaika alisema, ilichukua majuma saba mpaka kujengwa kwa hekalu exactly, na ilichukua miaka 49 kamili kulijenga hilo hekalu, kutoka kutoka tarehe 14 Machi mpaka 538 KK mpaka lile hekalu lilipojengwa upya na barabara zikajengwa upya miaka 49 kamili. Kwa hiyo tunapata nini? Tunapata nini? Kwa kuwa kama majuma saba yanamaanisha miaka arobaini na tisa, basi juma moja ni sawa na miaka saba, na saba mara saba ni arobaini na tisa. Hiyo ni barabara bara kabisa. Haya basi, kwa hiyo sasa hakuna kukisia jambo hilo, tunajua sasa ya kwamba kila juma lilimaanisha miaka saba. Mmelipata, hebu na tuliseme jambo hilo pamoja. Juma moja ni sawa na miaka saba. Sasa tunajua tumelipata, juma moja ni sawa na miaka saba tumelipata papa hapa, juma la kwanza. Ndugu brana mwanaelekeza kwenye mchoro ubaoni, miaka 49 mpaka kufikia kule kujengwa upya kwa hekalu. Sasa mstari huu wa juu hapa unawakilisha taifa la Kiyahudi linapopita, huu ni wakati tu, na wakati unaposhuka hapa chini unashuka, unatoka katika taifa la Kiyahudi kuingia katika wakati wa mataifa, alafu unapo, unapanda juu tena na kuwashika Israeli na Now, jetha. Sasa mataifa hawakugawiwa wakati wowote ule, ilisema tu wakati wa mataifa, nasi tunaona hata dini ya mataifa. Hebu ninukuu jambo hilo, ninalinukuu tu jambo hilo kutoka kichwani. Hebu nilisome kwa sababu hapo, pamoja nami, katika Luka 21:24. Uh, nilisoma jambo hili dhahiri vizuri nilivyoweza: wataanguka kwa ukali wa upanga, nao watatekwa na kuchukuliwa. Anazungumza habari za kina nani? Wayahudi huko ilikuwa ni kule kuangamizwa kwa, kwa lile hekalu katika sabini BK. Nao watatekwa nyara na kuchukuliwa katika mataifa yote. Sasa kumbuka, si tu huko chini, huko tu Babeli, si huko Rumi tu, lakini kwa mataifa yote, huko ndiko wayahudi waliko leo, mataifa yote. Na Yerusalemu utakanyagwa na mataifa hata majira ya mataifa yatakapotimia. Basi kuna wakati uliopangwa, lakini hakuna mtu ajuaye utakuwa ni lini. Unaona, ni siri. Unaona, wakati wa mataifa, lakini Wayahudi. Halafu hatuwezi kujua wakati kwa mambo ambayo kanisa kama limerudi nyuma ama linaendelea ama linafanya nini, huwezi kujua kwa njia hiyo, lakini waangalie Wayahudi. Hiyo hapo kalenda ya wakati, mnaona jambo hilo. Mungu aliwapangia siku sana, wakati kamili lakini hakuwapangia mataifa hata kidogo, aliwapangia Wayahudi. Kwa hiyo hebu na tuangalie Wayahudi, ndipo tutaona mahali tulipo. Basi sasa yale ya majuma saba yalikuwa ni miaka arobaini na tisa lost, uh, 49 uh, tumelipata dhahiri sasa ya kwamba juma moja ni juma moja ni miaka saba, juma moja miaka saba. Sasa tunaambiwa tangu kuwekwa amri sasa hapa ndipo shida inapoingilia sasa. Tunaambiwa tangu kuwekwa amri ya kujenga upya mji hata zamani za Masihi na Masihi alikuwa Kristo bila shaka, kutakuwa na majuma saba na majuma sitini na mawili ikifanya majuma sitini na tisa mnaona vema, na saba mara tisini na tisa inafanya miaka mia nne na themanini na mitatu sasa mnayaandika kama mkitaka, niarudie tena, nitafurahia kufanya jambo hilo. Sasa mnaambiwa tangu kuwekwa amri ya kujenga upya mji hata zamani za Masihi kutakuwa na saba saba. Hiyo ni ya kwanza, ya kwanza papa hapa majuma saba na sitini na mawili inafanya sitini na mbili na saba ni sitini na tisa majuma sitini na tisa saba mara sitini na tisa ingefanya miaka mia nne na themanini na mitatu kwa hiyo mpaka zamani za masihi sasa tunakaribia sehemu hii hapa mpaka masihi hakuna budi kuwe na miaka mia nne na themanini na mitatu Miaka mia nne na themanini na mitatu. Basi sasa Yesu Masihi aliingia mji wa Yerusalemu kwa shangwe, amepanda nyumbu mweupe Jumapili ya mitende, tarehe 2 Aprili thelathini BK. Yesu aliingia Yerusalemu katika Jumapili ya mitende mwaka 30 BK. Na sasa tangu mwaka wa 445 KK hadi 30 BK ni miaka mia nne sabini na mitano kamili lakini have, kama tulivyokwisha kuona tayari ya kwamba yale majuma sitini na tisa yanafanya miaka mia nne themanini na mitatu the... Sasa hapo ndipo shida inapoingilia papo hapo. See, unaona got... tuna nini tu kwa alama ya Bibilia hapa wakati ni miaka mia nne na sabini na mitano tu years, actually... na kwa kweli ni miaka mia nne themanini na na mitatu, tofauti ya miaka minane. Sasa Mungu hawezi kulifanya likose. Kama yeye alisema ingekuwa ni siku kadha, ni siku kadha. Kama akisema ni kiasi fulani, ni kiasi fulani. Kwa hiyo tutafanya nini sasa? Ile 475 kk hadi 30 bk ni miaka ya Julia ama ya elimu ya nyota ambayo ni siku mia tatu na sitini na tano na, na robo ya siku katika uh, kila mmoja. Lakini wakati tunapozibadilisha siku hizo zikawa za kalenda yetu ya kinabii Sasa hebu nisimame papa hapa kwa dakika moja mpate kujua bila tashwishi yoyote, nisingeweza kuchukua mahali pa, hapa pamoja tu ninaweza kulipitisha katika maandiko yote na kuwathibitishia ya kwamba siku saba ni ayo saba juma moja ni, ni, ni miaka saba katika Biblia. Nimesha nimeshalithibitisha sasa hivi tu hapa katika Ufunuo sura ya 13 ama sura ya 11 na aya ya tatu, au manabii watatabiri siku 1260 ambazo ziko katikati lile juma la mwisho la Wayahudi ndipo wanakatiliwa mbali na Harmagedoni itaanza. Basi kama jambo hilo ndivyo lilivyo, hilo hapo tena siku 30 barabara katika mwezi. Mnaona basi ni si... siku thelathini na moja na siku ishirini na nane na, na kadhalika ni siku 30 kamili katika mwezi kila wakati. Kalenda yetu ya kinabii inatuleta kwenye siku 360 kama tunazotumia sasa katika maandiko Tuna mia nne na themanini na tatu kamili hiyo hapo, mia nne na themanini na tatu hapa. Tuna thibitisho halisi la huo unabii ukweli halisi, kwa kuwa tangu kuwekwa amri ya kulijenga hekalu hata kuangamizwa kwake, wakati walipomkataa Kristo na kumuua katika mwaka wa 33 BK, wakati Kristo alipouawa ni miaka 483 kamili. Now, Sasa tangu kuwekwa amri ya kujenga upya Yerusalemu yalikusudiwa majuma saba ambayo yalimaanisha ni miaka 49 na miaka 49 ilitimia kikamilifu. Vema, tangu kujengwa upya kwa hekalu hata zamani za Masihi ilikuwa ni miaka 438, hivyo miaka 438 na, na miaka 438 ongeza 49 inafanya miaka 483 ilitimilika kikamilifu kwenye siku ye yenyewe kabisa kutoka siku baada ya siku. Amina. <laughs> Sawa kabisa, Masihi aliye mkuu atakuja. Naona saba mara sitini na tisa ni miaka mia nne na themanini na nne hasa kweli kabisa, imetimia kamili kabisa. Kwa hiyo basi tunajua kikamilifu, tunajua barabara hasa ya kwamba maandiko hayo ni sahihi Haya hapa. Lakini unaona, yote haya wakati Mungu alipokuwa na ulimwengu uliotangulia zamani za, za ile gharika na kuangamiza kwa maji na kubadilisha ile tarehe ya elimu ya nyota ndipo akawaacha Warumi waingie na kuanzisha kalenda yao wenyewe ambayo hiyo ugonga na kuruka na kadhalika. Na mimi nadhani ya kwamba hata katika ile encyclopedia niliyokuwa nikisoma. Aisee, jambo lingine, ndugu Kenny Collins, je, yeye yumo jengoni asubuhi ya leo? Kenneth Collins, unajua wakati uliponitumia lundo hilo kubwa la kamusi. Unakumbuka hilo you know? Ulinitumia kule karibu roli zima la hizo, nikawazia mjinga kama mimi ningefanya nini na hizo zote. Unajua Bwana alikuwa akikuongoza. Keni humo ndimo nilimopata zile habari mumo humo kutoka kwenye encyclopedia hiyo ya kale. Lile neno wakati nami nilikuwa nikisoma na beki uzitumia shuleni kwake ninazo kwenye chumba changu cha kujisomea. Huko e, katika chumba changu cha faraka kwenye orofa ya chini, basi tulishuka tukaenda kule na tukaichukua na tukalichunguza humo na kulipata naam. Katika kalenda zote na wakati ambao umewahi kuepo, mnaona? Kwa hiyo tulilipata. Hiyo hapo sawa kabisa. Nyaka Mia nne na themanini na mitatu tangu kuwekwa amri ya kutengeneza nini hii, kutengeneza lile jengo, hata zamani za kukataliwa kwa masia aliye mkuu, inafanya miaka mia nne na themanini na mitatu kamili kwa kalenda. Sasa unaona sisi tukitumia kalenda hii papa kwa sababu kama Mungu alitumia kalenda hii hapa, basi hana budi kuitumia wakati mwingine wote katika Bibilia nzima, hiyo ni kweli. Mungu habadiliki. Kwa hiyo kama majuma saba yalikuwa ni miaka 49 majuma saba tena ni miaka 49 juma moja ni miaka saba, unaona. Kwa hiyo inakuwa ni sahihi kabisa, na kama ilitimia kikamilifu kabisa pale, itatimia kikamilifu tena. Amina! Lo, jamani! Hilo lina nichangamsha kabisa lona, napenda napenda kujua jambo ninalozungumzia na, na, napenda jambo hilo kwa sababu kama alivyosema maskini yule mzee huko chini aliniambia akasema, ninapenda mtu fulani azungumze ambaye anajua nalosema. Nikasema mimi niko hivyo pia, akasema, hiyo ndio shida yenu ninyi wahubiri, mjui yale mnayozungumzia. Vema, nikasema nina thamini matamshi yako, lakini But, kuna mambo tunayozungumzia ambayo tunayajua. Hiyo <laughs> ni kweli. Ninajua ya kwamba nimezaliwa mara ya pili, ninajua ya kwamba nimepita kutoka mauti kuingia uzimani. Najua kuna Mungu kwa maana nimezungumza naye. Yeye amepata kunena kupitia kwangu na kunena nami na kuzungumza na wengine na kuniambia habari za wengine. Nami ninajua ya kwamba yeye ni Mungu. Hiyo ni kweli. Yeye alikuwa mwema sana hata akashuka na kuniruhusu nipigwe picha pamoja naye ambapo ulimwengu wa kisayansi hauwezi kukanusha hilo. Nami nikafungua maandiko na kuona hiyo ni kutimiza kabisa wakati huu wa kanisa, yale yanayotukia hasa. Kwa hiyo ninajua ya kwamba tuko hapa. Amina. Sasa huende tusiwe na elimu, huende tusiwe watu wa tabaka la juu na vitu kama hivyo, uende tusiwe watu mashuhuri, lakini tunamjua Mungu. Tunamjua kwa sababu kuna Roho Mtakatifu, mnaona, na yeye analingana na neno kwa neno katika maandiko ndipo tunajua ya kwamba ni kweli tunaishi katika siku za mwisho. Sasa hapo kumbukeni, sasa hilo mwaka huu wa kinabii wa siku mia tatu na sitini kwa mwaka, angalieni vitu vingine vyote viumbe, iwapo baadhi yenu ninyi watu mnaweza kuelewa, hata kwa wanawake na kadhalika, mnaona thelathini siku thelathini. Hebu angalia tu hilo, ni nini viumbe vyote vimewekwa namna hiyo? Mnaona, si thelathini na moja thelathini ishirini na nane ama kitu fulani, ni siku thelathini kamili kwa kila mwaka. Hiyo ni kalenda ya kinabii, siku mia nne themanini na tatu hapo tunathibitishwa, lisi la ule unabii miaka mia nne na arobaini na mitano kabla ilikuwa ni saa hii kabisa. Sasa yote hayo yalitabiriwa yangetimia na majuma hayo sabini hayakutimia wakati huo. Kwa hiyo yameachwa kwa ajili ya siku za mwisho. Sasa sasa, enyi ndugu zangu wa Kipentekoste, sasa ndugu zangu mashahidi wa Yehova, mnatambua mnajua mahali ambapo wale mia na arobaini na nne elfu walipotokea. Mnajua mahali miujiza yote ya ufunuo ilipotokea, huko kwenye wakati wa Kiyahudi, si katika wakati wetu. Hakuna jambo lilorekodiwa ndani yake ni kanisa tu kujitayarisha na kuondoka. Hakika pamoja na nguvu za Mungu tunafanya miujiza na mambo makuu. Tunajua jambo hilo, lakini jambo lenyewe lilikuwa hapa kwa Wayahudi. Ninamaanisha nguvu halisi za kutenda kazi, za kutenda miujiza wale ni nne, wale 144,000 hawaonekani pale wao wako huko, hawaonekani katika sura ya tatu. Wao wako huko mbele katika maandiko mbele zaidi. Na sasa tunaona ya kwamba mambo haya yote ambayo yalikuwa yatendeke yalikuwa ni huku kwenye kipindi hiki cha juma la sabini, juma la mwisho sasa kama tayari wamekwisha kuwa na majuma sitini na tisa na wakayaishi sawasawa sawa tu na vile Mungu alivyosema watayaishi, na ikatukia sawasawa sawa kabisa na vile Mungu alivyosema ingetukia, basi kuna juma moja zaidi lililoahidiwa Wayahudi. Sasa ndugu, iweni tayari tu, mnaona Mnaona, sikilizeni jinsi tulivyokaribia juma la mwisho saba mwaka wa saba. Sasa kila mtu anaelewa kufikia umbali huu, kama mnaelewa, kila mtu anaelewa umbali huu ya kwamba hiyo ni kweli kabisa, ni Biblia, ni miaka ya kinabii. Sasa tumefikia na tukafikia hapa kwenye kule kukataliwa kwa Masihi, unaona, kutoka kwenye nini hadi kukataliwa kwa Masihi, lile juma la mwisho. Sasa ninataka kusimama papa hapa kwa muda kidogo na kuelezea jambo hili ya kwamba wakati walipomkataa Masihi ilikuwa ni wakati ambapo wao bila shaka walimkataa Yesu kama mwokozi na kumsulubisha. Kumbukeni hapa vile ilivyosema Biblia, naye atakatiliwa mbali bali si kwa ajili yake, masihi aliyemkuu. Sasa wazia jinsi unabii huo ulivyotimilika kabisa. Ninataka kusisitiza jambo hili kwenu ya kwamba kama unabii huo ulitimia kikamilifu kwenye ile tarehe barabara, kwenye ule wakati, na ni vile vile kabisa ilivyosemwa unabii huo ungetimia huu mwingine wa saba huu mwingine wa majuma saba yaliyosalia moja la miaka saba hasa siku saba miaka saba utatimia vile vile hasa kulingana na Maandiko. Sasa kumbukeni, yeye alikatiliwa mbali Masihi. Wayahudi, Mungu alikoma kuwashughulikia hawakuendelea mbele zaidi, halafu wakatawanywa na dola ya Kirumi. Na halafu kama ukiangalia kwenye jedwali yangu hapa, na wataka mpate jambo hili sasa na kulichora, mnaona hapa ambapo nimeweka msalaba, hapo ndipo wao walipokataa, lakini saa ilisonga mbele kwa muda kidogo tu kuhusu jambo hilo. Mnaona kwa nini? thelathini, arobaini, hamsini, sitini, sabini. Miaka arobaini baadaye, Tito yule jemedari wa Kirumi aliiangamiza Israeli Yerusalemu na kuwatawanya watu hao kila mahali ulimwenguni. Mnaona Tito miaka arobaini baadaye. Kwa hiyo kwa kweli wakati wa kiyahudi uliendelea hata nini yote. Mungu hakuwa akiwashughulikia yeye? Yeah, aliwashughulikia tu mpaka walipomkataa Kristo. Basi walipomsulubisha Kristo, wao walipaza sauti, damu yake na iwe juu yetu na juu ya watoto wetu, na imekuwa hivyo tangu wakati huo. Lakini kabla wajatawanyika, sikilizeni lu ndugu, kabla wajatawanyika kila mahali ulimwenguni, ilimchukua Mungu kama miaka arobaini. Ulibomoa lile hekalu na kuwatawanya kila mahali ulimwenguni, lakini Mungu alishindwa kuwashughulikia tena. Mungu alishindwa kuwashughulikia tena. Yeye alienda kushughulika na mataifa. Mnajua jambo hilo, you know, mnalielewa sasa. Sasa hapa tunaanza katika nyakati za kanisa majira ya mataifa, Mungu akiwaacha Wayahudi. Sasa ndugu yangu, mmeshenari ya mambo hayo yalikuwa kwa, kwa, kwa, kwa Wayahudi. Ndugu wa thamani, hapa mahali fulani, hapa ndipo ninakutaka ushike na ufahamu. Unaona, Mungu aliacha kuwashughulikia Wayahudi papo hapo, kwa sababu Mungu daima huwashughulikia Israeli kama taifa. Sote tunajua ya kwamba Israeli ni taifa. Mataifa ni watu na ilimbidi yeye kuchukua watu kutoka kwa mataifa kwa ajili ya jina lake. Tutafikia jambo hilo mnamo dakika chache, lakini sasa, katika hizi nyakati saba za kanisa ambazo tumepitia katika wakati wa mataifa tangu kusulubiwa kwa Kristo mpaka mwisho wa nyakati za kanisa, sasa hilo tumelipatia, tumepitia lote. Sasa tunafikia mahali ambapo tunaweza kulingilia jambo hili, tuingie kwenye ile miuri saba, vile vitasa saba, baragumu saba, na yote hayo, natuyaweke pamoja. Yote inahusiana na Wayahudi na hukumu ya Mungu kwa watu walio juu ya nchi na wale masalia. Kumbukeni, katika wakati huu wa mateso kuna mamilioni ya mataifa watakao kufa katika mateso hayo. Huyo bibi harusi aliyekataliwa, hao hao masalia ya uzao wa mwanamke, wanawali waliolala, yeye anapitia hayo moja kwa moja. Ni, ni dhahiri tu kama haya majuma sabini, dhahiri tu, nao watapitia kwenye jambo hilo. Kwa hiyo kama huna Roho Mtakatifu, afadhali uingie kwake upesi uwezavyo. Tuko wakati wa mwisho. Sasa angalia nyakati saba za kanisa. Sasa haitanilazimu kuzipitia kwa sababu tunazo kwenye kanda na zinawekwa kwenye vitabu na kila kitu. Huo huo ulikuwa ndio wakati ule ambao Mungu hakusema kabisa kungekuweko na kiasi kadha cha siku fulani cha masaa kadha ama cha miaka kadha. Yeye hakusema lolote, alisema mpaka wakati wa mataifa utakapotimia. Akasema mpaka kutazitaka nyagwa hata Mungu atakapokoma kuwashughulikia mataifa. Sasa tunaona ya kwamba wakati wa mataifa wote katika nyakati hizi tumeona Roho Mtakatifu aliingia, ndipo Mungu huko nyuma hapo mwanzo akaanza kuambia. Kwenye kukataliwa kwa Kristo, Mungu alimwonyesha Yohana sawa sawa kabisa mambo ambayo yangetukia katika enzi ya mataifa. Sasa unaona, hatuna wakati wowote uliopangwa kama Wayahudi, lakini tuna ishara. Tuna nini hii? Tuna nguzo ya kuonyesha njia vema. Mungu alishughulika na Wayahudi sawasawa kabisa tu na vile alivyosema yeye angefanya katika hiyo miaka sitini na tisa ama ilikuwa miaka mia nne na themanini na mitatu lakini majuma sitini na tisa juma moja ilibakia. Juma moja lingali limekusudiwa. Sasa tuwezi kuliingiza hapa ndani, maana hili ni la mataifa, kanisa hili sasa ni wangapi wanafahamu jambo hilo? Sasa hii ni Ufunuo kuanzia kwenye sura ya kwanza mpaka sura ya tatu, una tupeleka kwenye Laodikia. Sasa tunaona barabara -bara. jinsi vile hasa ilivyokuwa kwa kanisa lote kanisa lenyewe la ulimwengu. Mungu kamwe hakumhusisha mwenye dhambi, yeye alinini isipokuwa kama alitaka kuokolewa, lakini ulimwengu wote wa kanisa ulikuwa mweupe. Ndipo wakaja wa Nikolai ambao walitaka kuunda madhehebu, watu mashuhuri wakaingia nalo. Hii ilikuwa huko Nikea, Rumi wakati walipokuwa na baraza la Nikea, nao walifanya nini? Walilifanya kanisa kuwa madhehebu. Ndipo wakaanza kuwatesa Wakristo. Alafu katika wakati uliofuata wa kanisa, ukristo katika hali ya ubatizo wa Roho Mtakatifu ulikuwa karibu sana kufutiliwa mbali. Lakini basi kwamba ninyi watu mnajua ya kwamba nilirudi nyuma na kuchukua historia nice in fathers Nicene Fathers, pre na pre-Nicene Fathers na historia yote ya kanisa na magombo ya kale sana ambayo ningeweza kupata, na kila moja ya hayo yaliwathibitishia kwamba kanisa ambalo Mungu alikuwa akinena habari zake halikuwa, halikuwa ni hilo kanisa ya Katoliki lilounda madhehebu wala madhehebu mengine yoyote. Mungu alikuwa akizungumza habari zake na hizo nyota zote kuu za zama hizo, ilikuwa ni watu waliofundisha ubatizo Roho Mtakatifu, ubatizo katika jina la Yesu Kristo, na kule kuja kwa Roho wa Mungu na na kunena kwa lugha na kufasiri lugha na kuponya na miujiza na ishara. Hilo ndilo Mungu aliloshughulika alilo nalo. Hawezi kubadilisha nia yake, aseme vema, hivi ndivyo ninavyotaka kanisa liwe, kanisa la kimitume. Sasa nia yangu ni kuwa na kanisa la kiungwana. Mungu abadiliki, angali ni Roho Mtakatifu, nasi tunaliangalia na kulileta. Basi tunapoona tabia ya Mungu na yale yeye, kisha tunayaelezea maandiko, ndipo tunachukua hii historia inayoonyesha kwamba hilo lilitimia kikamilifu kikamilifu kabisa kwenye tarehe, wakati na kwa kila kitu ambacho Mungu alisema kupitia kwa Yohana kwamba kingetimia, kilitukia kwa wakati huo wa mataifa. Sasa tunajikuta wenyewe, bila shaka yoyote, katika wakati wa Laodikia. Tunajua tuko katika huo. Tumepitia wakati wa Kiluteri, tumepitia wakati wa Wesley, sasa tuko katika wakati wa Laodikia, wakati wa mwisho nasi tunatambua ya kwamba kila mmoja la makanisa hayo lilikuwa na mjumbe. Tunaona jambo hilo, zile nyota saba mkononi mwake ambazo zilikuwa ni roho saba zilizotoka mbele za Mungu, kila mmoja ulikuwa ni mjumbe. Nasi tunashuka na kuona kwa Biblia tabia ya mjumbe huyo ingalikuwa ni tabia gani? Tabia ya mjumbe huyo ingalikuwa ni tabia gani? Ndipo tunamchagua mtu katika historia aliyekuwa na tabia hiyo. Basi tunapompata mtu huyo katika historia ambaye alikuwa na tabia kama hiyo, tunakuta kwamba yeye ndiye aliyekuwa mjumbe wa wakati wa kanisa. Ndipo tunatafuta kujua ni wa roho gani na yale mtu huyo aliyofanya. Ndipo tunakuta kwamba alikuwa mtakatifu aliyejazwa na Roho Mtakatifu, Mtakatifu Ireneo na wengine wote na, na Mtakatifu Kolumba na watu wote wa, wale waliojazwa na Roho Mtakatifu na tunajua ya kwamba kwa maandiko ya kwamba roho wa aina hiyo hana budi alikuwa katika mtu wa namna hiyo, kwa ajili ya wakati huo huo. Hilo hapo, kwa hiyo haiwezi kukosea. Amina, utukufu kwa Mungu. Hili ni nini tu, sijui ndugu, hilo linanifanyia mengi kuliko chochote kile nijuacho. Mnaona, kwa sababu ni neno la Mungu likizungumza lenyewe inapomsikia mungu akisema jambo linasema amina hilo ni kweli hilo ni sawa mnaona hilo linatosha limekwisha mungu alisema jambo hilo hilo hilo linatosha vema mungu alisema ya kwamba jambo hilo lingetukia namna hiyo nasi tumeliona katika historia na kwa maandiko tungesoma juu ya wakati huo wa kanisa mambo ambayo ungefanya yale yangetokea wakati huo wa kanisa ulikuwa na mjumbe wa namna gani kwa malaika wa kanisa liloko Laodikia, kwa malaika wa kanisa liloko Sardi, Thiatira. Hayo yote mbalimbali, kisha tunarudi katika historia na kuona yule yule mjumbe wa kanisa hilo, na tukaona kwamba alikuwa ni nani. Ndipo basi tulilichora, tukaweka majina yao chini yake, na ndio hao hapo. Unaona, tunajua jambo hilo lilitimia kikamilifu. Sasa nasi tunajua ya kwamba Mungu alikuwa daima, alikuwa na daima amekuwa na dhidi ya madhehebu ya kidini Naam, Bwana alisema jambo hilo. Wanikolai hao ndiyo ninaowachukia. Niko maana yake ni kuwashinda, wafuasi lai. Maana yake lai ni kanisa, ule mwili. Niko maana yake ni kushinda, kutiisha. Kwa maneno mengine, fanya mtu mtakatifu, mtu fulani aliye juu ya mwingine. Sisi sote ni watoto, tuna mfalme mmoja, huyo ni Mungu. Tuna mmoja aliye mtakatifu, na huyo ni Mungu. Amina, naye yuko katikati yetu katika umbo la Roho Mtakatifu. Huyo ndiye aliye mtakatifu. Sasa tunashuka mpaka tunakuwa na hakika ya kwamba tukipitia katika, katika wakati huo wa Kiyahudi, tuna hayo majuma 69. Sasa kwa historia, kwa kalenda, kwa mwaka wa Mungu wa kinabii, tukileta historia ya kalenda ya kinabii tangu agano la kale hata kwenye lile jipya, tukionyesha ndivyo ilivyo hasa kabisa. Naona sasa tuna kanisa la mataifa kutoka hapo mwanzo hadi kufikia siku ya mwisho, nasi tunajua tunaishi katika siku ya mwisho. Amina, naona <laughs> Now, sasa basi kama tunaishi katika siku hii ya mwisho katika mwisho wa wakati huu, basi tuko wapi? Angalia huku nyuma kabisa, mnaona mstari huu uliochorwa nyuma hapa, ambapo Mungu aliwashughulikia Wayahudi ama hakuwashughulikia Wayahudi. Hata ilimchukua mu, muda mrefu sana kuwapata, ilimchukua miaka 40 kuwafikisha katika hali ambayo angewafanya wangamizwe kwa mataifa yote kila mahali katika siku za mataifa, ilimbidi kuafikisha katika hali fulani kabla ya kutimiza neno lake. Mnaona ninalomaanisha? wote wanaolipata jambo hilo semeni amina. Mnaona, ninataka nihakikisha mnalipata. Sasa ni jambo gani lililotukia? Angalia juu ya wakati huu wa mwisho wa kanisa. Mnaona hili ongezeko dogo, siku za mataifa zinakwisha, na kwa miaka arobaini iliyopita Wayahudi wamekuwa wakirudi Yerusalemu, wakirudi kwenye nchi ya wa wenyeji wao. Haleluya, naona mahali tulipo. Ilichukua miaka arobaini tangu kukatiliwa kwa masihi mpaka wakati Tito alipoliangamiza hekalu na kuwatawanya Wayahudi imekuwa miaka mingi na arobaini ambayo Mungu aliufanya mgumu moyo wa kila namna ya Farao kila mahali na kuwafukuza Wayahudi warudi katika nchi ya wa wenyeji wao, lakini leo wamerudi katika nchi ya wa wenyeji wao tena, na kanisa liko katika wakati wa mwisho. Amina. Loni, oh, an... an... ninajaribu tu kusoma cu siwezi. Angalia Wayahudi wako katika nchi ya wenyeji wao na wamekuwa wakirudi. Kama ukipata Decline of the Walls, kitabu cha pili, wakati jemedari Allenby baada ya vita vya kwanza vya dunia aliporuka juu ya Yerusalemu na kuutwaa, akauteka Yerusalemu, na hao wanaume wa Kristo wakaingia Yerusalemu kwa hatua za kiaskari, huku wamevua kofia zao, ndipo Allenby akajisalimisha bila hata kufyatua risasi, ama ama wao wakajisalimisha kwa Allenby, hao Waturuki na tangu wakati huo Mungu akaanza kuufanya mgumu moyo wa Musolini, moyo wa Hitla, moyo wa Stalin, mioyo ya watu kila mahali nchini kumchukia huyo Myahudi. Alafu yale mandege makubwa mno yaliyoshuka yanayoitwa Eastern Airlines ama Pan American Airlines ama lolote lile, naamini na yalikuwa yanaitwa TWR, yaliandikwa kwenye gazeti gazeti la Life ninaamini, Luke ama Life, ninaamini ilikuwa la Life katika miaka mitatu ama minne tu iliyopita. Na Mungu amekuwa akiwafukuza Wayahudi warudi katika nchi ya wenyeji wao ambapo wameacha kwa miaka elfu mbili, wakati mataifa walikuwa wakijitayarisha, na sasa mataifa wametoa Kristo nje ya kanisa kulingana na Ufunuo sura ya tatu hatawezi kurudi katika kanisa lake, hana mahali pa kwenda, amekataliwa na ni wakati wa kunyakuliwa. Oh, wote waliokombolewa kupitia hapa hizi nukta ndogo namna hii ni kutwaliwa kwa watakatifu katika ule ufufuo. Unaona, sote tunakutana papa hapa pamoja papa. Biblia ilisema sisi tuliohai na tuliosalia hata kuja kwa Bwana azotawatangulia ama kuwazuia hao waliolala mauti, kote kote, kutoka hapa hapa na hapa. Unawezaje ewe ndugu Mpentekoste, unawezaje kuyaingiza huku katika wakati wote hapa katika kanisa la Laodikia? Wao wako humo wamelala katika kila moja ya nyakati hizi wakingojea yeah na sisi tulio hai, lile kundi dogo lilosalia hapa tutakaokuwa hai hata kuja kwa Bwana hatutawatangulia hao waliokuisha kulala mauti, kwa maana baragumu ya Mungu italia, na walio kufa katika Kristo watafufuka kwanza, nasi tutanyakuliwa juu pamoja nao. Amina, pamoja nao, sisi hapa tunakutana pa papa hapa kwenda kumlaki Bwana hewani na hivyo ndivyo ilivyo. Hapa tuko wapi? Papa hapa. Masi alikatiliwa wapi? Mahali pale pale ambapo neno lilisema hilo juma la sabini litaanzia wapi? Mara baada tu ya kanisa hili kukatiliwa mbali, ndipo Mungu anawarudia Wayahudi. Je, hamkumbuki ya kwamba mara tu kanisa linapoondoka, kanisa linaondoka, ndipo Wayahudi wanaendelea, wanaingia First, lakini kwanza jambo linalofuata katika utaratibu si ufufuo mkubwa sana wa taifa, ufufuo wa taifa miongoni mwa mataifa. Jambo linalofuata katika utaratibu ni kule kuja kwa ufalme wa Mungu, kule kuja kwa Kristo. Sasa kama ungetaka, tungeweza kurudi nyuma hapa sasa katika Danieli mlango wa pili kifungu cha 34 na 35. Na wakati Danieli alipopewa mlango wa pili kifungu cha 34 na 35 wakati Danieli alipokwisha kupewa lile ono ya kwamba siku za watu wake zilikuwa zimekwisha, na kwa wakati fulani, naye aliwaona mataifa wakiingia kisha kaona ono na hili jiwe kubwa mno hapa, ama sanamu hii kubwa mno iliyokuwa na kichwa cha dhahabu na kifua cha fedha. Sasa angalia, inazidi kuwa ngumu kutoka fedha mpaka dhahabu nyingine, mapaja ya chuma ama mapaja ya shaba, alafu miguu ya na nyayo za chuma, lakini vidole vya miguu vilikuwa kumi na vidole hivyo vya miguu vilikuwa vya chuma na udongo. Naye akasema, kama vile ulivyoona ya kwamba chuma akingechanganyika na udongo, falme hizi zilizogawanyika zitachangamana mmoja kwa mwingine, lakini zitajichanganya mbegu zao pamoja, zikijaribu kuvunjana nguvu zao. Mnaona, sasa jambo ni kwamba kile kichwa cha dhahabu kilikuwa ni Nebukadreza, jinsi alivyoifasiri kasema, mfano mwingine atakuja na atakuwa mdogo kuliko wewe, ambaye alikuwa ni Dario yule wa Waamedi na Waajemi, akichukua mamlaka juu ya ufalme wa mataifa. Huo mwingine ulioingia baada ya Waamedi na Waajemi ulikuwa upi? Greeks, Wayunani, yule Aleksanda Mkuu na kadhalika. Wayunani walitwaa mamlaka juu ya huo ufalme. Alafu ni akina nani waliutwaa kutoka kwa Wayunani? Warumi, Rooms. Na ni nani wameutawala ulimwengu wa, wa, wa mataifa tangu wakati huo? Warumi, Warumi. Sasa huo ulikuwa chuma. Alafu angalia, Rumi inadumu mpaka mwisho kwa sababu ilifikia kwenye mwisho wa vidole, naye aliona matope, udongo, na hao ni watu, kitu tulichoumbwa kwacho na chuma, zile nguvu za Rumi zinaenea katika kila moja ya mataifa hayo, na Rumi ina nguvu katika kila taifa chini ya mbingu. Kuna mtu mmoja duniani anayeweza kusimamisha vita ama kuanzisha vita bila nini? Kwa kusema neno moja. Huyo ni papa. Vipi kama angalisema Mkatoliki yote asiingie vitani? Hilo linatosha. Ndugu, sema lolote utakalo. Sehemu kubwa ya ulimwengu ya Kikristo ni Katoliki, mnaona? Vema, hebu aseme neno moja ndilo hilo, hilo tu, ni kama tu vile walivyosema hapa. Nani tutaliingilia baadaye, ni nani awezaye kufanya vita na huyo mnyama? Ni nani awezaye kunena kama yeye? Ni nani awezaye kufanya jambo hilo? Basi na tufanye sanamu mfano wa huyo mnyama. Huo ni muungano wa makanisa. Tufanye sanamu mfano wake, mnaona? Kuyaunganisha madhehebu pamoja, jambo ambalo wamelifanya tayari. Lo, tuko mwisho tu, hakuna lingine rafiki. Tuko hapa mwishoni, unaona? Na tufanye sanamu ya mnyama, kitu fulani kama yeye. Sanamu ni kitu fulani kinachofanana na kitu kingine mnaona? Sasa tuko wakati wa mwisho. Sasa angalia hapa katika mwisho wa wakati huu. Sasa Danieli katika mlango wa pili na kifungu, kifungu cha 34 na 35, yeye aliiangalia sanamu hii akastajabu ajabu kuu, naye aliangalia mpaka jiwe likachongwa mlimani bila kazi ya mikono nalo likafingirika likaipiga ile sanamu kwenye miguu yake likaivunja hiyo basi alikuipiga kichwani sasa liliipiga miguuni hiyo ilikuwa ni katika mwisho wa wakati hivyo vidole kumi vya miguu je ulichunguza ndivyo ilivyo kabisa kabla tu bwana elson hawa hajatoka yule mprotestanti wa mwisho wa, wa marekani katika, katika rais jambo ambalo nina shaka kutawahi kuwa na mwingine, lakini, lakini wakati ili kuonyesha tu ya kwamba halaiki watu wangaliamka wakati alipokutana walikuweko, ule mkutano wa mwisho ambao wao yeye aliufanya pamoja na Urusi, kulikuweko na nchi tano za kikomunisti za mashariki zilizowakilishwa, nchi tano za magharibi. Bwana Khrushchev alikuwa ndiye kiongozi wa nchi za mashariki, Bwana Eisenhower alikuwa kiongozi wa nchi za magharibi. Na Khrushchev ninavyofahamu na nilivyoambiwa, ya kwamba katika lugha ya Kirusi Khrushchev maana yake ni udongo na snhwa maana yake ni chuma katika Kiingereza hicho hapo. Chuma chenu na udongo havita shikamana naye. Alivua kiatu chake na kupiga meza nacho na kila kitu havita shikamana, lakini ilikuwa ni katika siku za dola hizi, ambapo ule mwamba jiwe lililokatwa mlimani bila kazi ya mikono lilipoipiga ile sanamu miguuni mwake. Sasa kukatwa kutoka kwenye mlima, hapana budi ulikuwa ni mlima wa mawe, lilichongwa kutoka kwenye mlima wa mawe. Sasa uliona Now, sasa ndugu zangu wa hudumu na ndugu na dada kila mahali ulimwenguni, e, ninavyofahamu mimi Biblia ya kwanza iliyoandikwa Mungu aliiandikia mbinguni, maana hawana budi kuangalia juu na kuona ya kwamba kuna mu, Mungu mbinguni, ya kwamba Mungu yuko juu yao na kama ukiangalia katika zodiaka sasa, hata mmoja wenu asiende, ninyi dumuni papa hapa na bibilia, mnaona. Lakini ile, ile zodiaka inayo, nani hii inayoanza kwanza katika zodiaka, ninavyofahamu ni bikira. Wa mwisho katika namba za zodiaka niliyo yule simba. Huko ni kule kuja mara ya kwanza kwa Kristo kupitia kwa bikira, kule kuja kwa pili ni simba wa kabila la Yuda unaona. Alafu tunapata wakati wa kaa na pia kushuka katika zodiaka. Sasa tunaona ya kwamba kulikuwa na nyingine iliyoandikwa ama nyingine iliyowekwa, na hiyo ilikuwa ni zile piramidi. Ulipata kuona katika zile piramidi jinsi ilivyoanza i, ikiwa ni pana chini kama mlima ulioumbwa kwa mwamba mtupu, ikapanda moja kwa moja hata ikafikia juu kabisa, lakini hapakuwepo kamwe na kifuniko kilichowekwa juu ya ile piramidi, ile piramidi kubwa kule Misri. Chukua nini yako kama una noti ya dola moja mfukoni mwako, chukua noti ya dola na uiangalie, nawe utaona hapa ule muhuri wa Marekani upande mmoja, na upande huo mwingine ina nini? Hii chini yake piramidi, na juu ya piramidi lile jiwe la kufunika, lakini ni jicho kubwa, na inaitwa hapa chini ya piramidi hii, ule muhuri mkuu. Kwa nini? Tai wa Marekani siye ule muhuri mkuu, huo ni muhuri wa Mungu. Kumbukeni, tulikuwa tukiimba wimbo mdogo, kote kote barabarani, mpaka kwenye makao ya kweli ya nafsi, kuna jicho linalokuangalia kila hatua unayopiga jicho hili kuliko macho. Kuna jicho linalokuangalia yeni Kumbu kweli, kumbukeni tulikuwa Kumbu na yubile ndo ndogo tunasema kama ukiiba na kudanganya na kuwada, na kanisani unashuhudia, kuna jicho linalokuangalia. <laughs> Sasa ule muhuri mkuu. Sasa tunajua nami sifahamu jambo hilo kule kuipima ile piramidi, lakini nimekuwa nikiwaambia ninyi watu katika nini ya mwisho, katika baadhi ya mafundisho haya yanayokuja, ili mpate kuona yote yanaendelea mbele tu kwa pamoja. Sasa piramidi ilianza kuliwakilisha kanisa, ni pana upande wa, wa chini na wakati inapokaribia kilele inaanza kuchukua zaidi na zaidi umbo la, la mpare sasa tunaona inafikia moja kwa moja hadi kileleni kule juu, wala wao hawajawahi kamwe kuimalizia. Kwa nini? Kwa nini, na shangani, kwa nini? Kwa sababu Biblia ilisema jiwe la kuweka juu lilikataliwa, haiyo yalikataliwa. Sasa angalia wakati wa kanisa, sikilizeni kwa makini sasa, msikose so jambo hili, wakati wa kanisa umekuja kutoka mwanzo wa yale matengenezo Luther, ukirudi nyuma katika nyakati zile ambapo mawe ya msingi yaliwekwa ambayo ni mafundisho ya mitume, ndipo tunaona wakati ulipoendelea kutoka wakati mmoja kuingia mwingine, kanisa liliendelea kuwa katika uchache wakati wote mpaka lilipitia kama Luther alihubiri kuhesabiwa haki, alafu kuniniitu kukiri tu ya kwamba wewe ni Mkristo wangekuua waang, zile siku za ufia imani wafia imani. Basi tunaona katika siku za Wesley ulikuwa mtakatifu anayecheviringisha kama ulimkiri Kristo wakati huo, huyo methodisti mpya watu walitoka hapa nje wakati Wesley alipokuja hapa na Asbury, walikuwa na mikutano hapa Marekani, tukisoma historia yao ambapo waliifanyia katika nyumba za shule. Makanisa yao hapa hayangewaruhusu na hatimaye wakafikia mahali hata Roho Mtakatifu angewashukia nao wangeanguka sakafuni, na wangewamwagia maji wakawapepea kwa kipepeo wakifikiri walikuwa wamezimia. Nami nimehudhuria mikutano yao mimi mwenyewe katika miaka yangu ya hamsini, na nimewaona wakianguka chini ya nguvu za Roho Mtakatifu namna hiyo, na wangewatupia maji Usoni mwao, na kila kitu wale wa wa k Jua alikuja kamwe. Roho mnaona mahali nilipo si hivyo? Sasa ile huduma kutoka kwa Luther hata mwisho wa Pentecost katika ile kundi dogo sana hapa juu. Hiyo ndio sababu mwanga ulikuwa karibu kutoweka katika wakati huu, pale kwenye ile kalenda, kwenye ile jedwali ni wakati wa Pentecost, wa Pentecost, si si madhehebu ya Pentecost, maana wao walifanya vile vile kabisa kama walaudikia, wao ni walaudikia walifanya kama wanikolai wakahunda madhehebu, lakini kanisa la kweli kila mahali ulimwenguni limejengwa kufikia mahali ambapo kumekuja huduma katikati yake ilinganayo na huduma ya Yesu Kristo kabisa. Sasa wao wana nini? Wamekitayarisha kitu hicho. Sasa jambo linalofuata ni nini? Hili jiwe lililokataliwa la piramidi lilikatwa mlimani bila ya nini, kazi ya mikono. Mungu alilituma, naona jambo hilo yule aliyekataliwa lile jiwa lilokataliwa ndilo kichwa cha hili, ndilo kichwa lile jiwa la kifuniko. Na yule yule waliyemkataa katika wakati mzima wa mataifa ni Kristo, naye Kristo hakukatwa na kuwekwa hapa ndani kama halifa ama mwana mdogo wa Mungu ama mheshimiwa fulani mkuu kanisani. Yeye ni Roho Mtakatifu, na kila kifuniko cha piramidi kitakuwa ni Kristo akija Mnaona jambo hilo? Amina. Sasa kwa sababu ya kwamba wao wako katika umbo, naona mahali ambapo nimelifanyiza ili kama piramidi, kule kufufuka kwa watakatifu kunafanya safari ya kwenda kuingia utukufuni. Mnalipata jambo hilo? sasa Kristo lile jiwa, The jiwa lile yeah, jicho lina la kuweka juu, jiwa lilokataliwa lile, jicho lionalo yote, akija kulingana kabisa na bibilia ilivyosema. Naye Danieli alisema, aliuangalia wakati huu wa mataifa mpaka jiwa likatoka mlimani ambalo halikuchongwa kwa mikono. Wao hawajaweka wakati wowote jiwa la kufunika kwenye hiyo piramidi Halikuchongwa hali na mikono ya binadamu. Mkono wa Mungu ndiyo uliokata jiwe hilo, mnaliona. Nalo lilifanya nini? Liliipiga sanamu ile moja kwa moja miguuni na kuivunja vipande vipande, na kuisaga kuwa kama unga. Haleluya! Ni jambo gani lililotukia wakati huo, kule kuja kwa hilo jiwe? Kanisa likapaa juu tukufuni, katika kule kuyakuliwa, maana lilimalizia kile kipindi cha mataifa. Mungu alikimalizia kule kuja kwa lile jiwe. Kulikuwa na watu waliokuwa wakija hapa kanisani, masikini mwanamume mmoja na mkewe, wangeichukua Biblia na kuiweka chini mali fulani, nao wangeenda wakiimba, lo, ninalitafuta lile jiwe lilokuwa likiviringika huko Babeli, likiviringika huko Babeli, wakizunguka wakitafuta hilo. Mnaona, ninalitafuta jiwe lilo hapo, hilo jiwe lilofingirika likaingia Babeli. Huyo hapo Kristo ndiye hilo jiwe. Yeye hakuzaliwa na mwanadamu, alizaliwa na Mungu. Yeye anakuja kwa ajili ya kanisa ambalo limezaliwa mara ya pili kwa roho wa Mungu. Maana nguvu za jiwe hilo la kuweka juu zinapitia kote kote kanisani kama sumaku. Ninakumbuka kuhusu nilipo kuwepo hapa nikiangalia ule mtambo wakati ule, mahali walipokuwa wakiunda vitu hivyo vyote, na takataka hizo zote zilizokuwa pale, nao wakazifagia, hilo jiwe kubwa lilikuja zi likaziokota hiyo sumaku kubwa ya jiwe na kuziokota zote, kwa sababu zilishikwa na sumaku ya lile jiwe. Hatuna budi kutiwa sumaku inayokamatwa na hilo jiwe la kuweka juu. Hilo jiwe la kuweka juu ni Roho Mtakatifu, Kristo, na kila mmoja wetu ana sumaku hiyo ya Roho Mtakatifu. Wakati lile jiwe litakapoipiga ile sanamu, kanisa linakimbilia kwake, linarudi utukufuni, litanyakuliwa katika kula kunyakuliwa kwa watakatifu wakati litakapoondoka katika siku ile. Sasa angalieni hapa, tunaona ya kwamba Wayahudi wamekuwa sasa wakirudi kwa kama miaka 40 karibu wakati ule ule uliotumika kufikia yale maangamizi ya hekalu. Imewachukua kama miaka 40 kurudi mpaka kule kujengwa upya kwa hekalu lingine. Unaona, tuko kabisa mwisho wa safari. Vema, kama mataifa sasa, hebu na tuchukue. Nini hii, tunaliona kanisa kule, kuja kwa lile jiwe. Hebu tuchukue, wakati wa mwisho tulipitia jambo hilo. Tunaona sasa, ninaamini, nina maandishi, nina hapa juu ya jambo hilo. Hebu tuone, hebu kidogo. Na yule aliye mkuu yu anayekuja, ambaye ni, ni, ni mpinga Kristo atafanya agano na wayahudi na katikati ya Danieli mlango wa saba ama ama tisa ishirini na saba na katikati ya lile juma ile miaka mitatu na nusu yule mnyama atafanya agano lake ni ninataka kufikia jambo hilo baadaye kidogo lile agano tunataka kuondoka ninataka kuanza papa hapa sasa kila mmoja wa nyakati hizi za mataifa zimethibitishwa bila kukosewa kuhusu mjumbe wao ujumbe wao na mambo ambayo yangetukia wakati huu hapa ulikuwa ni wakati wa fahari sana. Wakati uliofuata ilisema kungekuweko na fundisho linaloitwa ama kitu fulani kilichokuja kinachoitwa mi, misemo ya Wanikolai. Ndipo ikafikia jambo la pili linakuwa fundisho, ndipo kukaja ndoa ya nini hii kwa kanisa la Wanikolai na mateso ya watakatifu. Kila kitu kilitukia namna ile ile tu. Tunafikia kwenye jambo lingine, nuru kidogo tu ilianza. Una nguvu kidogo na una jina ambalo unaishi bali umekufa, tia nguvu hii nacho tayari nisije ni nikaja nikaondoa kinara cha taa. Ndipo akaja Wesley, baada ya wakati huo pamoja na wakati wake. Tuliona vile vile hasa kile wakati wa Wesley uliitwaje, wa Philadelphia, wakati mkuu sana wa, wa upendo tuliopata kuwa nao. Wakati wa Philadelphia ulikuwa hasa katika wakati wa John Wesley. Wakati alipotoka wakaingia wa Pentecost, na hao walikuwa vuguvugu. Kisha tunarudi na Go back and find out kuona ni ujumbe wa namna gani ungekuja kwa wapendekoste wakati wa mwisho. Kumbukeni, kila mmoja alikuja mwishoni mwa wakati huo. Wao mtakatifu Paulo alikuja mwishoni, hao wengine walikuja mwishoni, mtakatifu Ireneo, na hao wengine wote. Wakati wa huyo mwingine uliendelea hata kwenye huo mwingine, zikapitana naye akauchukua na kuenda kwenye wakati huo mwingine. Nao naona sasa, tunaona katika wakati huu kuna nyota kama tulio nayo pale, tuna nyota mjumbe, tuna mtu, huu ujumbe una a kwa wakati huu watu wa kukataa huo, watu wa kuupokea huo. Na mjumbe wa wakati huu alikuwa aje katika nguvu za Eliya, hiyo ni kweli, naye alikuwa airudishe imani ya watoto iwaelekee baba zao, kuwarudisha masalia ya Pentekoste waliosalia wairudie imani ya kweli ya kimitume. True... Sasa imani ya kweli ya kimitume kama utasoma katika kitabu cha Matendo ya Mitume utaona ya kwamba hapajawahi kamwe kuwepo na wakati hata mmoja mtu aliyewahi kubatizwa jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu. Hakuna hata mmoja wao aliyewahi kunyunyiziwa, hapa kuwepo na upuuzi wowote kama huu tulio nao unaoendelea nao siku hizi unaoitwa Pentekoste uliowahi kutukia kule nyuma. Wao walikuwa na madhihirisho ya kweli, na Roho wa Mungu akiwa miongoni mwao, aliyekuwa Mwana wa Mungu asiyekosea akitenda kazi miongoni mwao, mtu huyo ambaye Yohana alikuwa ndiye jamaa huyo. Kama ukiangalia, Yesu alisema Yohana Mbatizaji alikuwa ndiye mjumbe wa malaki tatu si malaki nne. Tazama, namtuma mjumbe wangu mbele ya uso wangu. Nafikiri Mathayo 11:6; moja kwa moja mahali hapo utapata jambo hilo. Mathayo sura ya 11 sasa. Lakini katika siku hizi za mwisho itakuja roho ya Elia miongoni mwa watu naye atafanya jambo lilelile lile ambalo walifanya kule nyuma. Tabia yake ingekuwa ni kitu kile kile, tabia ya kanisa, tabia ya mtu huyo ingekuwa ni ile ile hasa, na ujumbe huo unaotoka kujaribu yeye. Angechukiwa na watu, angewachukia wanawake walio wazinzi, hata hivyo walio wabaya. Atapenda nyika, atakuwa ni mtu wa huzuni, mwenye wasiwasi wasi wakati wote, kama alivyokuwa Elia, na kama, na kama alivyokuwa Yohana Mbatizaji. Nasi na tumeona mambo haya yote yakitimia kama tumekuwa na ujumbe tunamwona Kristo akikataliwa. Huna budi kuwa mfuasi wa moja ya madhehebu haya, la sivyo huwezi kuingia ndani yao. Kwa hiyo yeye, yeye ametupwa nje. Unaona, Kristo hawezi kutenda kazi miongoni mwao. Wewe ni nani? Mkristo, wewe ni wa madhehebu gani? Sina yoyote. Hatuwezi kukutumia. Unaona, yeye amekataliwa kweli. Unaona, amekataliwa. So vivyo hivyo, Eliya naye alikataliwa na vivyo hivyo, Yohana alikataliwa. Lakini nini liliwaudhi, lilidhuru ujumbe wao? Wao walisema lo, enyi wenye shingo ngumu. Waliwakemea, hawakuwachezea. Waliendelea moja kwa moja na ujumbe wa Mungu utaendelea moja kwa moja, idhuru mtu yeyote. Aliyosema ni nini? Unaona, mpaka mwisho na wakati nini ni hii, yale yaliyokusudiwa yatakapomwagwa, nasi tuko mwisho. Basi tunajikuta wenyewe sasa katika miaka arobaini ya kurudi tangu vita vya kwanza vya dunia, na wayahudi wamerudi kwenye nchi yao. Mungu kamwe hakuwashughulikia Israeli mpaka walipokuwa katika nchi yao wenyewe. Sasa mnakumbuka wakati wayahudi walipokuwa wanarudi hao wayahudi kutoka huko katika mataifa mengine, na gazeti la Luke likatoa makala yake nilisoma kisehemu kilichokatwa kutoka kwenye gazeti fulani, gazeti fulani la kidini, ya kwamba wakati wao hizo ndege ziliposhuka kwenda kule kuwachukua hawa wayahudi huko mbali Irani, nami sijui walikokuwa. Hao wote walitawanyika tu kule. Sasa hao ndio wayahudi wa kweli, hao ambao hawakupata kuwa na nafasi. Sasa ndugu, hao hapo, wale 144,000 wako. Utakapofikia Ufunuo 11 utawaona yeye alisema, kuna makabila kumi na mawili ya Gadi, makabila kumi na mawili ya Asheri, makabila kumi na mawili ya Rubeni, makabila makabila kumi na mawili na hao wote walikuwa wakisimama wapi? Juu ya mlima Sinai. Wayahudi wamerudi katika nchi wenyeji wao, walikuwa ndio hawa hapo, ndio hawa ambao hawakuwa kundi hili la wauni wa Wall Street la bwana, walikuwa ni wale Wayahudi halisi. Na wakati maskini rabi huyu mzee aliposimama kule nje na kuona ndege hii ikitua, hao Wayahudi mlisoma jambo hilo kwenye gazeti, walikuwa wangali wakilima kwa plau zao za miti, na basi walipoona kitu hicho kimetua kule nje hawakuwa wakipiga kona. Yule rabi mzee alisimama pale akasema kumbukeni, nabii wetu alisema, tutakaporudi katika nchi ya wenyeji wetu tutabebwa kwenye mbawa za tai. Mataifa yanavunjika, Israeli namka, ishara walizotabiri manabii hata tunajiandaa kufikia juma hilo la saba kwa ajili yao. Nafikiri mimi mwenyewe nikiwa nimesimama kule nje, wakati ndugu Petrus alipowapelekea hizo agano ndogo, nao wakazisoma wakasema, vema, kama huyu ndiye Masihi, hebu hebu natumwone yeye akifanya ishara ya Masihi. Kama yeye hajafa, yeye yu hai, wakasema yeye alifufuka. Tena anaishi katika kanisa lake, hebu natumwone akifanya ishara ya nabii, nasi nasi tutamwamini. Wayahudi daima wanaamini, wanajua Masihi alikuwa awe nabii na wakati niliposimama kule ng'ambo, kwa ndugu Agar Bright siku ile mahali pale, na hao Wayahudi wakiwa wamesimama pale, wakasema, hebu njoo kwetu kwa watu wetu. Nikasema, hakika nitafurahia kuja nikatoa tu wamzi upesi kupita kiasi, nikafika Kairo Misri hivi majuzi. Usiku nilipoona hiyo ndege ikishuka kule Kairo, ili nikumbusha kwa hiyo, wakati niliporudi kule, nami nilikuwa na tiketi yangu ya kwenda Israeli, walikuwa waje kunilaki. Nikasema nenda kawa kusanya maelfu wachache, wao viongozi, waleteni huko kwenye ndege mahali fulani, tutaona kama yeye angali ni nabii ama si nabii. Amina. Vema, hebu tuone atakalofanya. Loho hilo lilikuwa tu moja kwa moja mkononi mwao. Hicho ndicho walichotaka. Kama wangeweza kuona jambo hilo, wangeamini. Kwa hiyo nilifanya nini? Nikaenda kule Kairo, kisha nikaanza kupanda, tayari nilikuwa na tiketi yangu. Karibu dakika 20 kufikia wakati wa kuitwa, kitu fulani kikasema, si sasa. Kikombe cha mahasi ya mataifa akijajaa bado, chawamori akijatimia. Usiende huko. Oh, so nilifikiria, labda mimi niliwazia no tu jambo hilo, na nikaenda nyuma ya kile kibanda la elopren na kuomba kasema, usiende huko. Sasa ndipo nikaitwa tiketi yangu, nikaenda mahali pengine. Sikwenda kwa maana wakati hauja wadia bado. oh, sasa ni wakati gani ambao Mungu atawaruhusu hao wayahudi kuanza kushughulika nao tena? Sijui, sijui, hakuna anayejua jambo hilo. Lakini sikilizeni, kama Israeli tayari wako kwenye nchi ya wenyeji wao, mambo yako tayari kabisa. Mawe yote yameokotwa, na umwagiliaji yale maji na kila kitu alichoahidi Mungu, wamepata visima vya mafuta na kadhalika, na mito mikubwa iliyo wazi. Hapo ndipo mahali pazuri sana ulipopata kuona. Wamejenga mji kule, wana umwagiliaji, wana ardhi iliyo nzuri kuliko ardhi yoyote ulimwenguni kule, nasi tunaona mumo humo katika bahari ya chumvi na kemikali nyingi zaidi za kutosha kununua ulimwengu mzima. Mnaona, kila kitu kimeangukia moja kwa moja mikononi mwao. Walifanya jambo hilo namna gani? Kwa sababu moyo wa Hitler ulifanywa mgumu, moyo wa Musolini ulifanywa mgumu, kama tu vile moyo wa farao ulivyofanywa mgumu, na kuwarudisha kwenye nchi hiyo na kwa miaka arobaini wamekuwa wakirudi kwenye nchi hiyo. Sasa ndio hao humo wameketi, wanangoja. Kanisa la mataifa liko katika Laodikia, mwisho wa wakati wa, wa Laodikia. Kama Wayahudi wako kwenye nchi ya wenyeji wao, wako kule tayari, na ukengeufu wa mataifa tayari umetukia na tuna raisi kama tuliye naye, tuna taifa lililofilisika kama tulilonalo, tuna mabomu ya atomiki yakiling'inia kwenye mabanda, tuna kanisa lililovuguvugu, tuna kanisa watu waliokusanyika pamoja, tuna huduma ambayo inalingana na huduma ya Yesu Kristo, kuungana na lile jiwe litakapokuja. Kuja ni kidugana kimesalia, inaweza kuwa dakika yoyote. Hakuna kitu kingine kilichosalia, tuko katika wakati wa mwisho. Utukufu. No, sijui kama nitaweza kamwe kuwa katika yubile hiyo ama sitakuwa sita, lakini ninataka tu, ninataka tu kuwapa sehemu yake hata hivyo. Sikilizeni, je, ni wangapi wanaoweza kuona sasa? Naona ambapo maandiko udhibitisha ya kwamba yale majuma sabini yalikuwa miaka 49. na naona ambapo yale majuma sitini na mawili yalikuwa miaka 434. Naona mahali ambapo yale yale majuma sitini na tisa basi ya, ya, yalikuwa ilikuwa ni kitu gani? Wakati huu naona mahali yule mkuu alipokatiliwa mbali, mnaona. Anachukua miaka arobaini kwa hao Wayahudi hatimaye kuingia mahali pao, ambapo Mungu alisema, angalia hapa ambapo wakati wa mataifa umepitia, kila kitu tulichosema ungekipitia, ambapo si kwamba sisi tulisema ungefanya hivyo, bali Biblia ilisema wakati huo ungepitia, yale Biblia ile iliyosema wakati wa mataifa ungefanya moja kwa moja hadi wakati huu wa mwisho. Na kwa miaka arobaini hao Wayahudi wamekuwa wakirudi humu wakijiandaa kusudi Mungu afanye yale hasa aliyofanya hapa, walio walitoka namna hiyo na, na wakaingia namna hiyo, nayo Israeli imerudi katika nchi ya uwenyeji wake. Sasa Mungu ataanza juma lao la mwisho lini? Lini? huenda ikawa ni leo, huenda ikawa ni kabla ya jua halijatua usiku wa leo. Mungu atatangaza jambo hilo kwamba ni wakati gani. Mimi sijui, ninashangaa. Lakini nitaleta jambo fulani hapa sasa, uh, katika dakika chache O, wala sijui kama mtaliamini ama hamtaliamini, lakini sina budi si, si, si kulisema hata hivyo. Ninaamini mm. Tuko katika nchi ya wenyeji wetu, Wayahudi wako katika nchi ya wenyeji. Tuko katika mwisho wa wakati, tayari kwa kunyakuliwa. Kunyakuliwa kuna kuja, kanisa linapaa juu, tunanyakuliwa kumlaki yeye hewani. Sote tunajua jambo hilo. Lile jiwe lilokatwa mlimani liko tayari kuja wakati wowote, na hapo litakapokuja litafanya nini? Linaishiliza wakati wa mataifa umekwisha, naye Mungu anaacha kabisa kuwashughulikia. Mwenye uchafu na azidi kuwa mchafu, mtakatifu na azidi kutakaswa. Mnaona? yeye yeah, anafanya nini basi? Analichukua kanisa lake lililojawa na roho Mtakatifu. Uchafu ni nini? Hao ni wanawali waliolala na hao wanaokuja hukumuni, mbali sana huku. We'll tutapata jambo hilo kwenye ramani nyingine, tutakapoendelea na jambo hili hapa, ambapo wanakuja kwenye kiti cha enzi cheupe cha hukumu na hawana budi kuhukumiwa na waliokombolewa. Paulo alituambia tusipeleke dahawa kortini kwa sababu watakatifu wataihukumu dunia. Hiyo ni kweli, tuko katika wakati wa mwisho hapa sasa vema. Na katikati ya juma hili sasa, haya hapa ya, yale sabini sasa kama hii ilikuwa miaka saba kamili, kila moja ya majuma hayo, na tayari tumesha kuwa na majuma sitini na tisa basi tuna wakati wa mataifa, nasi tunajua ya kwamba tuko katika mwisho wa wakati wa mataifa, ndipo kuna juma moja zaidi lililosalia kwa ajili ya Wayahudi. Hiyo ni kweli, na hilo ni miaka saba kamili kama hii ilikuwa ni miaka saba, ile ni miaka saba. Maana yeye alisema majuma sabini yameamriwa juu ya watu wako. Kwa hiyo tunajua tuna miaka saba kwa ajili ya Wayahudi. Hiyo ni kweli, amina. Sasa angalia jambo hilo, kama kuna swali ninataka kulijua. Mnaona sasa, na katikati ya lile juma, katikati ya juma hili la Wayahudi, naona hiyo ni miaka miaka mitatu na nusu, mpinga Kristo yule mkuu, mkuu atakayekuja Remember, pia kumbukeni yeye anatokea Rumi yule mkuu, okay. Atakayekuja yeye ni nani? Papa mkuu miongoni mwa watu atakayekuja, atainuka farao asiyemjua Yusufu. Sasa ninyi waprotestanti mnasema vema, sasa jambo ndilo hilo, lakini hebu kidogo, tunaona ya kwamba waprotestanti wana madhehebu, wanafanya muungano wa makanisa the the east, sanamu ya mnyama, na wanaambatana moja kwa moja pamoja nao. Nasi tunaona hapa ya kwamba wayahudi wanaitwa katika muungano huu, naam bwana, nao wanakubali na Bibilia ilisema ya kwamba walikubali naye anafanya agano nao hapo katikati ya juma la sabini, uh, likiendelea yeye anavunja mpinga Kristo anavunja agano lake na wayahudi watu wako kwa nini? Na tunasoma katika ufunuo 11 ya kwamba nitawatuma, hiyo ni 11, unakuja kukaribia 19, sasa ya kwamba atawatuma manabii wake wawili nao watatabiri katika wakati huo, ndipo watakasirishwa na manabii hawa na kwa kweli watawaua. Hiyo ni kweli, na maiti zao zitalala kwenye barabara ya kiroho inayoitwa Sodoma na Gomora, ambapo Bwana wetu alisulubishwa Yerusalemu. Hiyo ni kweli, nazo zikalala pale siku tatu mchana na usiku, na baada ya siku tatu usiku na mchana ingia ndani yao nao watafufuka na kuingia utukufuni. Sehemu ya kumi ya mji ilianguka wakati huo. Hiyo ni kweli mnaona ni kitu gani hicho katikati ya miaka hii sabini ya mwisho wala wakati kanisa litakaponyakuliwa ndipo ule muungano mwanamwali aliyelala methodisti mbaptisti mpresibateri na mpentekoste vuguvugu wote hao pamoja kwenye muungano ambapo tayari wamepata utawala wao mkubwa sasa na wanapofanya jambo hilo watafanya agano na vema sasa papa huyu mpya mm, tuliye naye sasa anataka kuwaingiza wote ndani je amwezi kuona jambo hilo likifura nitazungumza juu ya jambo hilo na kuwaingiza wote ndani. Mara ya kwanza kwa mamia na mamia na mamia ya miaka, miaka elfu moja ama mbili, limewahi li kutendeka. Lakini sasa yeye hanabudi kuwaingiza wote ndani, pamoja na kufanya muungano, na humo ndani Wayahudi watakubali jambo hilo. Lo, jamani, utukufu! Haleluya! Mungu wetu nasifiwa, aliye hai milele na milele. Haya basi, sasa ndugu, ni rahisi tu rahisi, kama vile mtoto mdogo angaliweza kuliona ule muungano wa kuwaleta Wayahudi na Waprotestanti na Wakatoliki pamoja. Na kumbukeni, hawa w manabii wawili watafanya nini watakapokuja mnyama huyu mkuu huyu atakayetawala nguvu za hao watu watakatifu? Yeye atafanya nini? Atavunja agano lake nao baada ya miaka mitatu na nusu atawaondosha sasa watu wanafikiri huo ni ukomunisti. Hiyo ni kwa sababu tu ninyi Roho wa Mungu hajawashughulikia bado. Si ukomunisti, ni dini. Biblia ilisema watafanana sana, hata jambo hilo lingewadanganya waliowateule. Kama ya mkini, Yesu alisema hivyo. Mnaona tuko kwenye la mwisho. Sasa hawa manabii wawili watafanya nini? Ni Musa na Eliya watakaosimama uwanjani, watawaambia hawa Wayahudi kosa lao na kutoka kwenye kundi hilo la Kiyahudi lililoko kule, sasa litakalofanyiza wale mia na arobaini na nne elfu Mungu ataita hao kwa njia ya hawa manabii. Ni kitu gani? Roho ya Eliya itakapotoka kwenye hili kanisa la mataifa, itaendelea tu moja kwa moja katika kanisa hilo la Kiyahudi, ingie moja kwa moja na kuwaita Musa akiwepo pamoja naye. Haleluya! mnaona jambo hilo, naye atahubiri ujumbe ule ule wa Pentekoste kwa hao Wayahudi, kwamba wao walimkataa Masihi. Amina, naona jambo hilo. Utakuwa ni ujumbe ule ule wa Kipentekoste ambao Wayahudi hawa watahubiri moja kwa moja kwao, na watawachukia Wayahudi hawa sana, hata watawaua. Nao walichukiwa na mataifa yote Week, na katikati ya juma hilo kwa sababu walikuwa wamewainua wale mia arobaini na nne elfu wakuu na wenye nguvu, walikuwa na Roho Mtakatifu na ndugu, nena kuhusu kufanya miujiza wali, waliifanya walifunga mbingu wala mvua haikunyesha kunyesha, katika siku za unabii wao, wakaipiga dunia kwa mapigo kile walipotaka, walileta mapigo na chochote kile watawapa hawa Warumi shida sana, lakini hatimaye watauwawa. <laughs> Mungu wetu ni Mungu wa kutisha sana wakati amekasirishwa, lakini kumbukeni hiyo ni huko kwenye lile juma la sabini, na kanisa liko utukufuni. Amina, ile karamu ya arusi inaendelea. Yes. Naam. Sasa angalia, hapo ndipo tulipomwona akirudi kwenye lile hekalu la ule utawala wa miaka elfu, mahali hapa katika mwisho wa wakati wa Kiyahudi. Aliyetiwa mafuta huyu hapa anakuja, amepanda farasi mweupe, hao waliomfuata yeye juu ya farasi mweupe, farasi nguvu, amevaa mavazi meupe, damu ama vazi lilochovya damu, ameandikwa neno la Mungu yeye yeah, yeah, alikuja kama mshindi mkuu, ndiyo Bwana, kuanzisha ule utawala wa miaka elfu, akaingia katika hekalu utukufu, hapo anakutana na hao 144000 eu. Sasa baada ya hilo juma la sabini, hapa lile juma la sabini, jambo hili linaendelea wakati wa juma la sabini, katika ile mitatu katikati yake yeye analivunja kwa sababu yeye anawaua hao manabii wawili wa Kipentekoste bwana wanaoipiga dunia. Na jamani, yeye analilahani kanisa hilo na kuliteketeza kwa moto. Na mbona hilo, tunaona jambo hilo pale, hata mabaharia wakisimama kwa mbali walisema ole, ole, ule mji ulio mkuu wa milele wa Rumi umefikia mwisho wake katika saa moja Ulilipuliwa vipande vipande. Mungu anajua jinsi ya kufanya mambo, na mmoja wa malaika akaangalia na kusema mbona damu ya kila mfia imani wa Kristo ilionekana ndani yake, kwa ajili ya udanganyifu wake, akitoka hapa nje na kum, kufanya madhehebu na kufanya kila namna ya upuuzi huu, na kulitia kanisa unajisi na kuyaingiza mambo hayo mle ndani na kuwaua wale hasa waliojaribu kulidumisha hilo, na akajaribu kuwatoa nje utukufu lu sijui ni ninajisikia kama kuendelea na safari mnaona. <laughs> See, je, hamfurahi kwa ajili ya nuru ya mwana kutembea katika nuru ya mwana? Tuko wapi ndugu? Kwenye saa ya mwisho, wenda jambo hilo likatukia wakati wowote. Wa tumewasili U, ujumbe umetangazwa kwa kanisa la baadaye, kanisa lililomkataa Kristo wake. Wayahudi wako kwenye nchi ya wenyeji wao kwa kipindi fulani cha wakati Miaka arobaini, ule mji mpya umekwisha jengwa. Wao wanatazamia nini? masi ajayo itakuwa lini? Sijui, wakati jiwe hilo litakapoipiga sanamu hiyo. Hapa hilo limeondoka, yote yamekwisha wakati huo. Basi sasa, angalia hapa, katikati ya lile juma, siku tatu na nusu, miaka mitatu na nusu hasa, anavunja agano na kusababisha kuninikwa sadaka na dhabihu, ambayo watakuwa wameishaanzisha tayari. Maana wao watarudi moja kwa moja na kusema, sasa angalieni, ninyi nyote ni makanisa, mnaweza kupokea ewa katika sanamu hii ya mnyama tutakuwa na ushirika, tutaondolea mbali ukomunisti, tutauangamiza tu ukomunisti kabisa. Mnaona nao wanaweza kufanya jambo hilo, mnaona nao watafanya jambo hilo. Lakini sasa angalia, na kuanzisha na kuanzisha hii ibada ya kila siku, na sadaka zitarudi katika mji huo, wakati hekalu limejengwa upya na mkuu huyu atakayekuja katikati ya juma hili atalivunja agano lake na kukomesha zile sadaka. Lilisema atazivunja atazivunja. Na yale atakayofanya na hilo litadumu mpaka ukomo. Pia tazama, kufanya ukiwa nalo litaenea hata ukomo, kuenea kwa chukizo. Chukizo ni kitu gani? Uchafu. Mnaona, kufanya ukiwa ni kitu gani hicho? kuangamiza kueneza kwa kitu hiki, kuangamiza kile mnaona, kuenea kwa hayo mamlaka ya Kirumi kuwashinda wanawali wote wajinga, Wayahudi na kadhalika. Sisi sote tutakuwa Warumi la sivyo hatutakuwa kitu kingine chochote. Yeye atavunja agano lake katikati ya juma, kuenea kwa chukizo. Kama lilikuwa ni chukizo katika wakati wa Yesu, wakati wa Rumi walipokuja kule na, na propaganda zao, itakuwa ni Rumi tena, litakuwa ni chukizo tena kwa kanisa, kufanya ukiwa mpaka ukomo. Atafanya nini? Ataendelea hata ukomo, yaani mwisho. Sasa Uyahudi na Urumi, Uprotestanti, hiyo ni kusema wanawali wajinga wataungana pamoja katika namna ya muungano wa makanisa, na itakuwa kama Yesu alivyosema katika Matayo 24 na kutoka Ufunuo 13 14. Hebu tufungue Ufunuo 13:14 tuone ni nini. Nilikuwa nimeliandika hapa kuona ni jambo gani 13:14. Vema. Bwana naye awakosesha wale wakao juu ya nchi kwa ishara zile alizopewa kuzifanya, kuunganisha makanisa haya, mbele ya akisema mbele ya huyo mnyama akiwaambia, wakao juu ya nchi kumfanyia sanamu yule mnyama aliyekuwa na jeraha la mauti la upanga, naye akaishi. Sasa tunajua bila shaka yoyote huyo mnyama alikuwa ni nani. Ile enzi iliyokuwa na jeraha hilo la mauti na ikaishi ilikuwa ni wakati Rumi ya kipagani ilipouawa na Rumi ya papa ikachukua mahali pake wakati nguvu nguvu za za kipagani zilipouawa na nguvu za kipapa zikachukua mahala pake. Sikiliza basi Ufunuo 13:14. Yesu katika Matayo 24 aliwaonya juu ya hilo sanamu ya mnyama. Paulo katika Wathesalonike mlango wa pili kifungu cha tatu na cha nne, hebu natulipate. Unaona, Paulo kile anachosema kuhusu hilo Great Holy Spirit yule Roho Mtakatifu mkuu, juu ya huyu nabii mkuu wa Bwana, angalia yale aliyosema juu ya, ya jambo hilo katika siku ya mwisho katika Wathesalonike wa pili mlango wa pili, ndio huo. Vema bwana, natuanzia kwenye kifungu cha tatu. Ninaamini ni hicho. Vema, hebu Right, tusome sasa, sikilizeni kwa makini kila mtu. Ni wangapi wanaamini ya kwamba Paulo alikuwa amejazwa na Roho Mtakatifu? Amina. Angalia hapa, mtu awayo yote asiwadanganye kwa njia yoyote, maana siku ile haiji usipokuja kwanza ule ukengeufu. Anajaribu kuliondoa kichwani mwao ya kwamba yeye anakuja wakati huo huo, kasema hapana budi kutokea kuanguka kutoka kwenye kanisa kwanza, unaona kutokea katika wakati huo Laodikia. Akafunuliwa yule mtu wa kuasi kuu, akafunuliwa yule mtu wa kuasi kumwasi Roho Mtakatifu kuwasi kufunuliwe mwana wa uharibifu, kama alivyokuwa Yuda mweka hazina wa kanisa. Mtu yule apingaye, ajinuaye nafsi yake juu ya kila kitwacho Mungu ama kuabudiwa, hata yeye mwenyewe kama Mungu, kuketi katika hekalu la Mungu. Ndugu, je, kuna mtu duniani nje ya Vatikani anayefanya jambo hilo? Liko wapi jambo hilo? Sasa twendeni hapa katika Ufunuo 13 niwaonyeshe, ya kwamba mtu huyu anakaa kwenye mji katika mji fulani, na mji huo unakaa juu ya juu ya milima saba, na hesabu ya mnyama huyo ni 666, imeandikwa katika Kilatini ki alfabeti za Kirumi ni 666 i6 66, ni Vicarius Filii Dei ambalo ni badala ya mwana wa Mungu kwenye kiti cha enzi cha papa na kiti chake kina taji yenye sehemu tatu. Nami niliangalia hiyo taji moja kwa moja nikisimama karibu, kama vile mkono wangu ulivyo karibu na uso wangu namna hiyo, na nikaona ile taji ya papa iliyopambwa kule, akisamee dhambi duniani na kadhalika. Unajua, kweli Paulo alisema itabidi ule ukengeufu uje kwanza, yule mwana wa uharibifu afunuliwe. Je, hamku ukiakuwa kuwa wakati nilipokuwepo pamoja nanye, naliwaambie nali ni hayo like to... Lo, laiti ningalikuwa nimeketi pale kumsikiliza Paulo akihubiri hayo. Mnaonaje jinsi ningetaka kumsikiliza yeye? Lo, jamani, sasa yeye atafanya jambo gani? Sanamu ya mnyama, Wathesaloniki wa pili. Sasa sikilizeni, sikilizeni kwa makini, sasa kwa makini hasa. Kanisa lilikuwa tayari linahisi kule kuja kwa papa. Ni kitu gani? Ule mwisho wa wakati huo wa kanisa. Paulo waliona upuuzi huu wa Wanikolai ulikuwa ukiinuka, walikuwa wanataka kufanya mtu mtakatifu kuwa kitu gani? Papa Ulimwengu na matajiri walikuwa wamepenya kanisani na kubadilisha utaratibu wa ibada. Paulo akiwa na Roho Mtakatifu alikuwa ameshika jambo hilo katika Roho, nalo kanisa pamoja na tabaka zake na wakubwa waheshimiwa na kadhalika, kwamba waliona kitu fulani kilikuwa kinakuja, naye Roho Mtakatifu alikuwa akiwaonya juu ya siku za mwisho. Je, hamkumbuki jinsi Yesu alivyonena juu yake? Matendo ya Wanikolai, ambayo hatimaye yalifanyika fundisho, halafu yakawa madhehebu. Ndugu, tuko katika giza sasa. Kumbukeni, mnaona, tumefika. Matendo ya Wanikolai, madhehebu yakaanza kuingia, waheshimiwa maarufu na kwenye makanisa na kadhalika, ndipo kukaundwa kanisa Katoliki. Na Paulo alisema hakuwezi kuwekwa na wakati wa mwisho, hapawezi kuwepo na wakati mpaka kuwepo na ukengeufu kutoka kwenye imani halisi ya Kipentekoste. Imani ya Kipentekoste itaondolewa na waheshimiwa wataingia, watakuwa na mtu atakayepata kuchukua mahali pa Mungu, atakayeketi katika hekalo la Mungu na ajiinue nafsi yake juu ya watu wote. <coughs> Iyo, na hito, mnaona, Nikau, wa namna hiyo na hicho mnaona, ni kitu gani? Ni kao kuwashinda washiriki, mnaona, yote yaitwayo Mungu ataketi katika hekalu lake la Mungu kama Mungu. Paulo alisema kutakuweko na ukengeufu kwanza katika siku za mwisho. Basi tumewasili kabisa sasa na kuona huo ukengeufu na kuona kanisa likikengeuka zaidi na zaidi kutoka kwake na kurudi nyuma moja kwa moja tena, na situko katika wakati wa mwisho. Vema sasa, kama yale majuma sitini na tisa yalitimia kikamilifu na Wayahudi wako katika nchi ya wenyeji wao sasa na wakati wa kanisa la mataifa umefikia kwenye wakati wa mwisho kabisa, kufikia wakati wa wanikolai ama kufikia wakati wa Laodikia. Je, kule kuja kwa Bwana, mwisho wa mambo yote, mwisho wa wakati huu na kule kunyakuliwa, kuko karibu jinsi gani? Mara atakapoanza juma hilo la sabini ama ile miaka saba, kanisa limeondoka. Naweza kuona jambo hilo marafiki? Inua mkono wako kama unaweza kuona jambo hilo. Mnaona sasa? Hebu na tusiwe watoto, hebu tusicheze tena. Tuko katika wakati wa mwisho, jambo fulani liko karibu kutukia. Tuko mwishoni, tumewasili. Haya majuma sitini na tisa yametimia kikamilifu, kule kuondoka kwa Wayahudi kulitimia kikamilifu, wakati wa kanisa ulitimia kikamilifu. Tuko katika wakati wa mwisho, wakati wa kanisa la Laodikia mwisho wake wale wajumbe nyota wote wamehubiri, ujumbe wao umetangazwa, tuko tu karibu na ukingoni. Wayahudi wamekuwa wakirudi kwa miaka 40, wako kwenye nchi ya wenyeji wao. Jambo linalofuata ni lipi? Kule kuja kwa lile jiwe. Mambo ndiyo hayo. Ni wakati gani litatukia? Sijui, lakini ndugu, kwangu mimi ninataka kuwa tayari, ninataka kuandaa nguo zangu kabisa. Sasa tuna nini? hii tu, tuna dakika chache tu, nami ningetaka sana kama mngalisikiliza kwa utulivu sasa kwa muda kidogo tu mara yeye atakapoanza lile juma la sabini ama ile miaka saba kanisa limeondoka. Listen, sasa sikilizeni, ninanukuu tena, kunukuu tena, msije mkasahau. Haya ndiyo Roho Mtakatifu aliyoweka kwenye kalamu yangu wakati nilipokuwa nikiandika. Tuko katika wakati wa Laodikia. Kristo, Christ anakataliwa na kanisa lake mwenyewe, yule mjumbe wa wakati huu. Ule, ule, ule, ule ujumbe umetolewa nao. Okay, Israeli wako katika nchi yao. Mnaona mahali tulipo, tuko mwishoni. Sasa tamshi moja ama mawili tu, oh, yote now, haya sasa tunayoona yatatusaidia kwa neema yake tunapojitahidi kuiendea hii mihuri saba ya mwisho. Mnaona mahali ambapo tungalia kosa. From kutoka Revelation Ufunuo 6:1 hadi Ufunuo 19:21 tungalia kosa. Maana unaona tungalikuwa tunajaribu kuyaingiza kwa nyuma katika wakati huu wa mataifa ambapo mnaona yako kwenye wakati huu. Naona sasa tumelithibitisha jambo hilo kwa neno la Mungu na kwa historia na kwa kila kitu na kwa ishara za wakati kwa siku ya, wa, ya kwamba hakuna kitu kingine kilichosalia, tuko mwisho wa mataifa. Tuta, tutafanya nini juu ya jambo hilo? Ni nafsi yangu na nafsi yako, ni maisha yangu na nafsi yako, ni maisha yangu na maisha yako, ni maisha ya wapenzi wetu. Tumebembelezwa mno, tumepata mambo mengi kwa urahisi sana. Afadhali tuanze kusonga mbele, wakati umeenda mno kuliko unavyodhania. Kumbukeni tu sasa, tamshi la kushangaza, ukitaka kuliandika Close, tafadhali sikilizeni kwa makini. Hili ndilo tamshi langu la mwisho. Linalofuatia hilo, nina jambo dogo hapa, mara tu baada ya hili muhtasari mdogo ninaotaka kunena habari zake. Sasa ngojeni kwa muda kidogo tu, namsikilize kwa makini, niwape jambo fulani ambalo linashangaza kuambatana moja kwa moja na hili. Naona hakuna hata upana wa ubapa wa kisu kati ya mwisho wa wakati huu na kule kuja kwa Kristo kila kitu, hakuna kitu kingine kilichosalia. Je, Israeli yuko katika nchi ya wenyeji wake? Tunajua jambo hilo. Tuko katika wakati wa Laodikia. Amina. Je, ujumbe wa wakati huu wa Pentekoste umetangazwa kujaribu kuwatikisa watu warudi kwenye baraka ya asili ya Pentekoste? Je, kila mjumbe amepitia katika wakati jambo lile lile hasa? Mataifa yanapigana na mataifa, tauni, kuna njaa nchini leo, kanisa la kweli likisafiri na mamia ya maili kwa gari wakitafuta kusikia neno la Mungu, si kwa ajili ya mkate peke yake, lakini kwa ajili ya kulisikia neno la Mungu. Kumetokea njaa. Hiyo ni kweli, bora tunaishi kabisa sasa katikati yake, papa hapa sasa. Mnaona mali tulipo, tunangojea jiwe lile. Tamshi la kushangaza tangu wakati Mungu alipomtolea Ibrahimu ahadi tangu wakati Mungu alipomtolea Ibrahimu ahadi, Mwanzo kumi na mbili tatu, hadi wakati wa kule kukatiliwa kwa Kristo. Tamshi la kushangaza, tangu wakati Mungu alipomtolea Ibrahimu ahadi. Msikose jambo hili, tangu wakati Mungu alipomtolea Ibrahimu ahadi, Mwanzo kumi na mbili tatu, ahadi hadi wakati wa kule kukataliwa kwa Kristo katika mwaka 33 BK na Wayahudi kulingana na wa Wagalatia tatu kumi na sita na kumi na saba na kulingana na kitabu cha Asha cha USHAR, kitabu cha Asha cha ukoo wa Waibrania, nguvu za Mungu zilikuwa pamoja na Wayahudi kwa muda wa miaka 1954 kamili. Mungu alishughulika na Wayahudi kwa miaka 1954 kulingana na ukoo wa Wayahudi na kulingana na Wagalatia 3:16 na 17, nina maandiko mengi zaidi lakini nitawapa hayo tu. Then, alafu baada ya kumkataa Kristo, yeye aliwaendea mataifa apate kuwachukua watu kwa ajili ya jina lake. Nataka maandiko kwa ajili ya jambo hilo mahali lilipo Matendo 15:4. Now, sasa tukihesabu wakati tunaona ya kwamba we tuna miaka Sikilizeni, kumi na saba iliyosalia barabara, nasi tutakuwa tumepewa kipindi kile kile cha wakati kama ambavyo Mungu ametushughulikia katika nguvu za Roho Mtakatifu tangu mwaka wa 33 BK mpaka 1977, kipindi kile kile sawa cha wakati cha miaka 1954, Mungu akitushughulikia sawa na alivyowashughulikia Wayahudi. Mnalionaje hilo? Sasa andika katika kitabu chako maandiko machache hapa ninayotaka kuwapa, Mambo ya Walawi 25 kuanzia aya ya nane. Mungu aliagiza yubile, kila mwaka wa arobaini na tisa mwaka wa hamsini ulikuwa ni yubile. Tunajua jambo hilo, tunafahamu jambo hilo, tangu yubile ya kwanza ya Mambo ya Walawi 25 nane katika mwaka wa 1977 itakuwa ni yubile ya sabini, ikifanya miaka elfu tatu mia nne na thelathini kamili. Yubile maana yake kwenda juu kule, kuachiliwa Lo no, tunakungojea kule kuja kwa siku ile ya furaha ya ule utawala miaka elfu, wakati Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja na kumnyakua kwenda naye bibi harusi wake anayengoja. Lo, ulimwengu unaugua ukililia siku hiyo ya kuwekwa uhuru. Kutamu wakati Mwokozi wetu atakaporudi duniani tena. Nilipata jambo hilo Mungu ameshashughulika nasi kwa muda ule ule kamili aliyowashughulikia Wayahudi tangu wakati aliompa Ibrahimu ile ahadi mpaka kule kukataliwa kwa masi katika 33 BK. Ilikuwa miaka elfu moja mia tisa na hamsini na nne. Na sasa tuna miaka kumi na saba iliyosalia. Tulikuwa na kama miaka 1930 na kitu, tuna miaka kumi na saba iliyosalia kufikia 77, itakuwa ni ya Sabini, tangu mwanzo wa yubile, na itakuwa ni nini? Loo, ndugu, angalia kwa makini sasa, usikose jambo hili. Itakuwa ni yubile ya kupaa juu kwa bibi harusi wa mataifa na kurudi kwa Kristo kwa Wayahudi watakapotoka utumwani. Amina, hamwoni? Kutoka ulimwenguni kote wamekusanyika kule kwa ajili ya siku hiyo. Oh. Lo jamani. Naona mali tulipo. Hatujui ni wakati gani jambo hilo huenda litaweza kutukia. Tuko katika wakati wa mwisho. Sasa sikilizeni, kwenu ninyi ni watu wa zamani hapa ka, kanisani, ambao mmekuwa hapa kwa muda mrefu, ninataka muangalie jambo fulani. Sikujua jambo hili mpaka jana, nililichukua kutoka kwa mwana historia, na alafu nami nimelifuatilia katika maandiko, nikazichukua tarehe hizi ziingie hapa, na na kadhalika, kulipata na kulifuatilia, nikalifuatilia kila mahali. Sasa katika mwaka wa 19 tulipokuwa tukiabudia hapa katika hekalu la Masonic ambapo kanisa la Kristo linasimama leo, katika asubuhi moja Aprili, kabla sijaondoka nyumbani, nilikuwa nikiweka wakfu gari langu. Nilikuwa na gari la muundo wa 33, nami nilikuwa nikiliweka wakfu kwa utumishi wa Bwana, na katika ono niliona wakati wa mwisho. Sasa angalia jinsi jambo hili lilivyo la kushangaza, kule nyuma wakati nilipokuwa kijana tu nanyi mnaweza kuwazia jinsi gari la muundo wa 1933 lilivyokuwa sasa jinsi lilivyokuwa. Nami nilienda kule kwenye hekalu la Masoniki ambako baadhi yenu ninyi watu wa zamani hapa mnakumbuka, limeandikwa katika gazeti la zamani huko nyumbani, limechapishwa tayari na kusambazwa ulimwenguni kote. Mnaona, hiyo ilikuwa katika mwaka wa 1933, nami nilitabiri ya kwamba kuna msiba mkubwa utakaoipata nchi hii ya Marekani kabla ama ifikapo mwaka wa 1977. Ni wangapi wanakumbuka nikisema jambo hilo? Watu wa zamani wanasema amina. Angalieni hiyo mikono, hakika. Sasa angalia, nilitabiri mambo saba, bado yanataka kutukia kabla ya huu ukomo mkuu, ama jambo kubwa kutukia hapa Marekani, jambo kubwa la kutisha nilisema. Sasa kumbukeni, hii ni kabla havijaanza. Nilisema tutaingia katika vita vya pili vya dunia. Ni wangapi wanakumbuka wakinisikia nikisema jambo hilo? Semeni amina. Vema, vita vya pili vya dunia. Nikasema rais tulienaye sasa ni, nilianakiri haya kutoka kwenye maandiko ya zamani. Hata hivyo jambo lile la zamani jana ya kwamba rais tuliye naye sasa ambaye alikuwa, ni wangapi wanaokumbuka alikuwa ni nani? Franklin D Roosevelt. Nilisema rais tuliye naye sasa atapigiwa kura hata kwenye kipindi cha nne. Alikuwa katika kipindi chake cha kwanza wakati huo, ataendelea hata kwenye kipindi cha nne, nasi tutaingizwa katika vita vya pili vya dunia. Nikasema yule dikteta ambaye sasa anainuka huko Italia, ambaye ni Mussolini, yeye ataingia madarakani. Kisha ataenda Ethiopia na Ethiopia itashindwa kwa urahisi. Kuna kuna watu wanaoketi hapa sasa wanaojua ya kwamba kuna kundi la watu waliokuja na kusimama nilipokuwa nikifanya mkutano wangu katika ukumbi wa Redman chini kule usiku huo. Iliponibidi nishuke kwenda kule kuhubiri jambo hilo, ukumbi wa Redman nao walikuwa wanataka kunitupa nje ya ukumbi huo kwa kusema jambo hilo kama hilo. Naam, naam, Bibi Wilson, ninajua hiyo ni kweli. Hiyo ni kweli niliposema jambo hilo. Lakini je, alifanya jambo hilo? Lakini nilisema mwisho wake utakuwa wa aibu, naye alifanya jambo hilo, yeye na mwanamke aliyeambatana naye, walipinduliwa juu chini na wakaninginizwa kwenye kamba barabarani, miguu yao juu, nguo zao zikining'inia chini. Vema, jambo hilo lilitukia. Kisha nikasema wanawake wameruhusiwa kupiga kura, jambo ambalo ni aibu kabisa kwa taifa, na katika kupiga kura siku moja watamchagua mtu asiyefaa. wa nao walifanya jambo hilo katika uchaguzi huu wa mwisho. Jamani, jamani Nne, nilisema sayansi itapiga hatua kubwa sana hivi kwamba la hapa hilo ni la tatu. Four. Samani ili hapa linalofuata pale la nne nilisema vita vyetu vitakuwa dhidi ya Ujerumani, nao watajenga mahali pakubwa sana pa saruji na kujifanyia ngome humo, nao Wamarekani watapigwa vita vya kutisha. Mwenyezi Mungu anajua hilo, yeye ambaye ninasimama mbele yake sasa. Niliwaona wanazi uuru wakiwapiga mateke wa Marekani hivyo na kadhalika kwenye huo ukuta, na kuna vijana wengi wanaosimama hapa sasa waliokuwa kwenye hiyo ngome ya Siegfried wanaojua ilivyokuwa Nakumbukeni, hiyo ilikuwa miaka kumi na moja kabla hiyo ngome ya sigfrid kujengwa. Je, Mungu ni wa kweli? Yeye angali anatabiri mambo yatakayotukia. Angalia hilo hilo, lilikuwa la nne. Sasa jambo la tano, sayansi itapiga hatua kubwa sana, hivi kwamba watafikia kuunda gari ambalo halitaongozwa kwa usukani, na magari yataendelea kuundwa mfano wa yai mpaka ukomo ule mwisho Niliona American... familia ya Kimarekani ikishuka kwenda barabarani katika barabara pana, ikiendesha gari huku wameelekeza migongo yao mahali palipopaswa kuwa na usukani. Ilionekana kana kwamba walikuwa wanacheza kamari ama karata. Nasi tunalo liko kwenye televisheni popula science mechanics, hasa yote yanalo, tunalo gari lilo hilo, linaongozwa na remote kwa, kwa rada. Hata hawatakuwa na haja ya usukani wowote wa ndani yake, ni, ni kuweka tu bamba lako namna hii kama vile unavyopiga simu, na gari lako linakubeba moja kwa moja, aliwezi kupata ajali wala chochote kile. Hakuna magari mengine, sumaku inayazuia hayo mengine yasikukaribie. Mnaona wanalo Loho jamani wazia jambo hilo ilitabiriwa miaka thelathini kabla alijatendeka. Now. Sasa hilo linatuleta basi kwenye ule uchaguzi wa Rais Kennedy na gari hili li linalojitokeza juu jukwani linaleta mambo matano kutoka katika yale saba ambayo yametukia vile vile. Sasa nilibashiri na nimesema nilimwona mwanamke mkubwa amesimama anayependeza amevikwa mavazi ya zambarau safi kama ya kifalme, nami nina mabano yenye maneno machache hapa. Yeye alikuwa mtawala mkuu Marekani, labda ni kanisa katoliki mwanamke oh, mwanamke fulani mwana mwana. Sijui kama itakuwa ni kanisa Katoliki, sijui, siwezi kusema. Jambo pekee nililoona, nilimwona mwanamke huyo basi. Lakini hili ni taifa la mwanamke. Taifa hili ni namba kumi na tatu katika unabii, lina milia kumi na mitatu, nyota kumi na tatu, lilianza na koloni kumi na tatu. Kumi na tatu, kumi na tatu, kumi na tatu, kumi na tatu, kila kitu ni kumi na tatu. Hata linaonekana katika Ufunuo sura ya kumi na tatu. Hili ni kumi na tatu na ni taifa la mwanamke. Mahakama za talaka Marekani hutoa talaka nyingi sana kutoka kwa wanawake wetu kuliko mataifa mengine yote uadilifu katika nchi yetu umeshuka sana na talaka, kuliko ilivyo katika Ufaransa ama Italia, mahali ambako malaya huko mitahani. Kwa hiyo, lakini wao ni malaya; wetu ni wanawake walioolewa wakikazana kuishi na wanaume wengi na wanaume wengi waliooa wakikazana kuishi na wanawake wengine. Katika mataifa ambako wanaoa wanawake wengi ni nafuu mara elfu, na hata hivyo kuoa wanawake wengi ni makosa. Tunajua hivyo, lakini inaonyesha tu jinsi tulivyo duni. Nina mkato pale kutoka kwenye gazeti ambapo inaonyesha kwamba wakati vijana wetu wa Kimarekani walipoenda nchi za ng'ambo katika vita hivi vilivyopita, ya kwamba zaidi ya nini, ninaamini ilikuwa kama asilimia sabini mbora, sasa, ngoja kidogo, ninaamini ilikuwa watatu kati ya wanne walioenda katika nchi za ng'ambo waliotalikiwa na wake zao kabla hawajarudi na ni kichwa kikubwa mno cha maneno kinachosema kumetokea nini kwa uadilifu wa watu wetu wa Marekani? Nakumbuka mliliona hilo ni nyote, nadhani. Kumetokea nini kwa uadilifu wa wanawake wetu wa Marekani viwandani, wakifanya kazi kule na wanaume wengine? Ni taifa la wanawake. Atakuwa na nini, Mungu mwanamke ama mungu wa kike? Sasa basi, baada ya jambo hilo niligeuka na kuangalia nami, nikaona hii Marekani ikiungua kama mwenge, miamba ilikuwa imelipuliwa na ilikuwa ikiungua kama lundo la moto kwa magogo ama kitu fulani kilichoiunguza tu. Nami nikaangalia umbali nilioweza kuona, nayo ilikuwa imelipuliwa. Ndipo hilo ono likaniacha matano. Kati ya hayo matatu yametukia, ama matano kati ya hayo saba hasa yametukia, na hapa anakuja na kuonyesha. Halafu nilibashiri, sikusema kamwe ya kwamba Bwana liniambia jambo hilo, lakini nikiwa nimesimama asubuhi hiyo kanisani nilisema vile maendeleo lilirudi katika mwisho wa ukuta wao na kukimbia mpaka upande ule mwingine wa ukuta. Nikasema vile maendeleo yanavyokwenda, nitabashiria ya kwamba wakati, sijui ni kwa nini ninasema jambo hilo jambo hili lakini nina tabiri ya kwamba hayo yote yatatukia kati ya sasa hivi 1963 na 1977. Na bila kujua jambo hilo, Mungu anaujua moyo wangu, sikujua jambo hilo mpaka jana ya kwamba 1977 ni yubile na ni kipindi kile kile cha wakati kimekuisha, ambacho yeye aliwapa Israeli na kila kitu mwishoni. Kwa hiyo sisi tuko na tumefikia hapa mwishoni mwa wakati katika kule kuja kwa lile juma la sabini. Hatujui ni wakati gani kanisa litakapoondoka. Oo jamani, tufanyeje enyi marafiki? Tuko wapi? Naona tulivyo sasa? Nafahamu lile juma la sabini la Danieli sasa? Naona sasa tutakapoenda katika mihuri hii na kadhalika kuivunja mihuri hii. Wa kwanza unatokea mpanda farasi mweupe naye anauta mkononi mwake. Angalia jamaa huyo ni nani? Angalia huyu mpanda farasi wa kijivu akimfuata. Unaona angalia yeye ni nani na uangalie jinsi wanavyoingia. Angalia wale mia na arobaini na nne elfu wakiingia. Angalia huyo mwanamwali aliyelala atakapokuja. Kisha angalia mambo haya yote akitukia kule kwa wako kwa vile vitasa zile, ole wale roho watatu wachafu. Kama vile unaangalia vitu hivyo jinsi vinavyoingiana na hayo mapigo, inalingana kabisa na wakati litakapo mwagwa. Kila wakati muhuri ulipofunguliwa pigo linamwagwa na, na mangamizi yanatokea. Kisha angalia yanayotukia sasa hivi hapa kwenye wakati wa mwisho, na lo, angalia hawa manabii watatu, ama hawa manabii wawili wanainuka hapa na katikati ya hilo juma likiendelea, wanakati liwa mbali namna hiyo. Kisha vinaanza vile vitasa vya Harmagedoni, ndipo Mungu anaanza kuzungumza yeye mwenyewe, kisha anasema mama na kuanza kupigana au manabii wanaipiga dunia, wanahubiri jina la Yesu Kristo, wanabatiza namna ile ile, wanafanya jambo lile lile ambalo wale wapentekoste wa kwanza mababa walivyofanya, na wengi wanawafuata. Lakini hao walioungana, madhehebu hayo yaliendelea moja kwa moja, na hata nguvu za manabii hao hazi kukivunja kitu hicho, na hatimaye wakasema tutaufanya wote shirika moja, naye anaingiza. Ni kitu gani lile chukizo Urumi kueneza jambo hilo lote linalo sababisha ukiwa chukizo la uharibifu linachukua kila kitu, ule uchafu. Kumbukeni yule mama kahaba wa siku nyingi aliyeketi juu ya yule mnyama aliyevikwa mavazi mekundu namna hiyo, alikuwa na vichwa saba na pembe kumi, na kumbuka jambo hilo, naye alikuwa na kikombe mkononi mwake, na cha uchafu wa machukizo yake. Hilo lilikuwa ni fundisho lake lilowapelekea watu basi tumewasili ndugu zangu, tuko katika wakati wa mwisho. Enyi watoto wadogo, hatujui kamwe, huenda tusiishi kupata kurudi tena usiku wa leo, huenda tusiishi tukaonana tena. Sijui, lakini mwisho umekaribia sana, mwisho upo karibu sana. Haya hapa maandiko, hilo hapo thibitisho kamilifu kabisa la kimaandiko. Now, sasa kama kuna jambo fulani hauku lielewa niandikie, muhtasari mdogo juu ya jambo hilo, nijue jue, mnaonasema jambo fulani. Baadhi yenu ninyi ndugu huko nje kwenye kanda, katika sehemu hizo nyingine, kama kuna jambo fulani linaloweza kukuwasaidia, hebu nijue jue. Uenda usikubaliane nami nami, uenda nisikubaliane na shirika lako. Si wewe, lakini utaratibu wa shirika lako. Mimi sitofautiane na Wakatoliki, sisemia kwamba siwapendi Wakatoliki, kwamba siwapendi watu wa madhehebu Si hivyo, ninawapenda watu wote, lakini sikubaliani you know, na ule utaratibu unaokufunga jambo jambo nilohilo utaratibu wake jambo nilohilo hiyo ni kweli kabisa. Hiyo ni kwenye, kwenye vita vya Armagedoni moja kwa moja hapa, wakati atakapokuja Kristo mwenyewe. Lakini hawa manabii watatu, hii miaka mitatu na nusu, hasa hiyo, ni Ufunuo kumi na moja tatu. Mmelisoma mara nyingi, nami nitawapa nguvu mashahidi wangu wawili, nao watatabiri siku elfu na mia mbili na sitini. Ni miaka mingapi hizo siku elfu na mia mbili na sitini? Miaka mitatu na nusu. Kisha watauawa katika njia za mji, katikati kabisa ya lile juma la sabini. Kwa hiyo naona yalipo yale majuma sabini ya Danieli, naona mahali tunapoishi. Tuko mwisho, rafiki zangu wapendwa, tuko mwisho. Zile siku, mataifa yanavunjika, Israeli naamka, ishara walizotabiri manabii. Tumewasili, siku za mataifa zimehesabiwa. Hapa zimekumbwa na hofu Rudini enyi mliotawanyika makwenu, hebu tuimbe, siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. The... Jazweni rota zenu, zimetengenezwa na ni safi. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia oh, Lo, jamani, hilo si nzuri sana. Mataifa yanavunjika is Israeli inaamka, ishara walizotabiri manabii. Siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini, enyi mliotawanyika, makwenu sasa pamoja, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu, jazeni roho ta zenu, zimetengenezwa na ni safi, angalieni juu, ukombozi wenu unakaribia. Ebu niwaimbiye ni ubeti mfupi. Manabii wa uongo wanadanganya kweli, wana ya Mungu wanaikana ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu, wawo wanamfanya yeye nafsi fulani ya tatu. Najua jambo hilo lakini sivyo alivyo, yeye ni Mungu wetu. Lakini tutatembea walipotembea mitume, kwa kuwa siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. Jazweni ro, taa zenu zimetengenezwa na ni safi. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Je, hamna furaha? Rudi kwenye ujumbe ndugu, rudini kwenye ile ya asili, rudini Pentekoste, rudini kwenye baraka halisi, rudini kwenye njina of... Kwa kuwa siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. Jazweni roho, taa zenu zimetengenezwa, hey. na ni safi. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Je, hamu na furaha? Rudi kwenye ujumbe, ndugu, rudini kwenye ile ya asili, rudini Pentekoste, rudini kwenye baraka halisi, rudini kwenye jina Christ. la Yesu Kristo, rudini kwenye ubatizo wa Roho Mtakatifu, rudini kwenye ishara na maajabu, rudini Pentekoste, tupilieni mbali madhehebu, rudini kwa Roho Mtakatifu, yeye ndiye mwalimu wetu kwa kuwa siku ya ukombozi si imekaribia. Mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. Jazweni roho ta zenu zimetengenezwa si na ni safi. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia huo si ni mzuri sana. Nabii alisema nini? Utakuja wakati ambapo itakuwa huwezi kusema ni usiku au mchana. Angalia jinsi ilivyokuwa, unaona. Lo, ni mbaya sana katika nyakati za kanisa, lakini hii itakuwa nuru wakati wa jioni. Kinjia cha utukufuni hakika mtakipata. Katika nje ya maji ndiko kwenye nuru leo, ukizikwa katika jina la thamani la Yesu vijana kwa wazee tubuni dhambi zenu zote, Roho Mtakatifu hakika ataingia ndani. Hizi nuru za jioni zimekuja, ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja, itakuwa nuru nyote pamoja. Wakati wa jioni, kijia cha utukufuni hakika mtakipata katika njia ya maji ndiko kwenye nuru. Leo ukizikwa katika jina la thamani la Yesu, vijana kwazi, tubuni dhambi zenu zote, Roho Mtakatifu hakika taingia ndani, kwa kuwa nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja, Si watatu lakini mmoja. Rudini kwenye ujumbe, rudini huko mwanzo, rudini kwa yale aliyofundisha Paulo, rudini kwenye ubatizo aliobatizia yeye to... aliwaona watu wamebatizwa vingine akawaambia waje ubatizo tena. Akasema kama malaika akija kutoka mbinguni angehubiri jambo lingine lolote, na alaniwe. Kwa hiyo ni kurudi kwenye ujumbe tena. Ewe rafiki, ni wakati wa jioni. Lo, ninampenda sana. Nanyi je? Ni wangapi wanaoliona juma la sabini la Danieli sasa, na kuona kwamba lile juma la sabini ni kitu gani? Ni wangapi wanaoamini jambo hilo? Semeni amina. Amina, Mungu asifiwe. Sasa jambo linalofuata ni lipi? Ile mihuri saba sasa. Tunaiendea moja kwa moja Bwana atakapoturuhusu kwamba itakuwa ni wakati gani huo, sijui ni wakati wowote ule, atakapozileta ndipo tutaingia moja kwa moja katika hilo, ndipo tutakuwa na mkutano mrefu mrefu sana, kwa maana itachukua kutoka mlango wa sita hadi wa 19 kulipitia na vile linavyoenda polepole nalo sasa sitaki mtu yeyote aondoke akielewa vibaya jambo hili. Kanda ingali inachezwa, sitaki mtu yeyote afahamu vibaya, msielewe vibaya. Sasa nakusema ndugu Branham alisema Yesu atakuja katika mwaka wa 1977. Sikusema jambo kama hilo kamwe. Yesu anaweza kuja leo, lakini nimebashiria kwamba kati ya mwaka wa 33 na 77 jambo fulani litatukia ya kwamba mambo haya ambayo nimeona yakija kutimia katika ono yatatimia. Na matano hayo ya hayo yametukia tayari, nami ninaamini. Na tukiwa na vile vitu vya atomiki tulivyo navyo sasa, na mliona yale rais wetu alivyosema hivi karibuni, anataka vita vingine Their... yeye, yeah, anataka kuifanya Berlin ione cha mtema kuni. Ndivyo alivyosema, alitaka waone cha mtema kuni. Na jirani yetu Cuba hapa karibu na CJ, mbona asiifanye ione cha mtema kuni? Vipi kuhusu hiyo? Loo, ni upuuzi mtupu. Mnaona loo, ndugu, tuko tu mshoni wao, watani nini, litatokea tu jinsi Mungu alivyosema litatokea. Kwa hiyo, ya nini, ya nini kufanya jambo lolote mbali na kusoma yale yeye aliyosema na kuwa sawa na kujiandaa kwa ajili ya jambo hilo? Ndipo acha ije basi, tunaingojea tunakungojea kuja kwa ile siku ya furaha ya ule utawala wa miaka elfu, wakati Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumchukua bibi harusi wake anaye ngoja. Lo, dunia inaugua ikililia, ile siku ya kuwekwa huruku tamu, wakati Bwana wetu atakapokuja duniani, dunia ni tena Lo, Bwana wetu anarudi dunia ni tena. Naam, Bwana wetu anarudi dunia ni tena. Shetani atafunga miaka elfu, atutakuwa na mjaribu wakati huo. Baada ya Yesu kurudi dunia ni tena. Ni wangapi walio tayari? Inua mkono wako. Lo jamani, lo, Bwana wetu anarudi dunia ni tena. Hebu natusimame tu tunapopeana mikono. Bwana wetu anarudi duniani tena. Lo, Shetani atafungwa miaka elfu, hatutakuwa na mjaribu wakati huo. Baada ya ye Yesu kurudi duniani tena. Lo, Bwana wetu anarudi duniani tena. Bwana wetu anarudi duniani tena. Shetani atafungwa miaka elfu, hatutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena Kurudi kwa Yesu kutakuwa ndiko jibu la huzuni na kilio kwa dunia, kwa maana maarifa ya Bwana yataijaza dunia, bahari na mbingu. Mungu ataondoa magonjwa yote na majonzi ya mateso yatakauka baada ya Yesu kurudi duniani tena. Lo no, Bwana wetu anarudi duniani tena. Nam mwana wetu anarudi duniani tena. Tena. Lo, shetani atafungwa miaka elfu, hatutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena. Lo jamani, hivi amjisikii vizuri? Wazieni enyi marafiki, hii ni ya Kipentekoste, ibada hii ni Pentekoste. Hebu natupiga makofi na kuuimba wa Pentekoste. Kila mtu sasa jachilie, ondoa hiyo desturi ya kali ya Kimethodisti ndani yako, hima na tuimbe. Lo, Bwana wetu anarudi dunia ni tena, na Bwana wetu anarudi dunia ni tena. Shetani atafungwa miaka elfu, atutakuwa na mjaribu wakati huo baada ya Yesu kurudi dunia ni tena. Lo, Bwana wetu anarudi dunia ni tena na mbwana wetu anarudi dunia ni tena. Lo, shetani atafungwa miaka elfu atutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi dunia ni tena. Nampenda? Vema, nina mpenda, nina mpenda, dada Gibbs Lo, hebu na tumwinulie tu mikono yetu. Nina mpenda nina mpenda kwani alini